ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ น้าๆ ประกอปdacแล้วครับ แต่เจอปัญหา (กับชุดคอนโทรลซีดีรอม)  (อ่าน 3993 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
พอดีผมเองไม่เคยมีDAC แต่ด้วยความโชคดี ผมไปได้DAC ของ DAC Wasin2  ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่นนี้หรือไม่  พอดีมีรุ่นพี่เขาเลือกเล่นเขาเลยให้มาใช้ฟรีๆ ครับ

อยากสอบถามว่า มันจะต้องจากใหนไปใหน ครับ

ขอรบกวนด้วยครับ ว่ามันต่อจากใหนไปใหน  แล้วDACนี้เป็นรุ่นใหนของWasin  ครับ พอดีพี่เขาถอดออกมาเป็นชิ้นๆ เขาบอกไปหาวิธีต่อเอาครับเลยไม่ทราบว่า จะต้องต่อยังงัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2011, 09:00:37 AM โดย ช่างฝึกหัด (หัดไปเหอะ) »
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
Re: สวัสดีครับ น้าๆ มีเรื่องสอบถามเรื่องDAC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:26:10 PM »
 [gr_in]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: สวัสดีครับ น้าๆ มีเรื่องสอบถามเรื่องDAC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:30:04 PM »
ตามโพยบังๆเลย (^_^)
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:35:07 PM »
ทำไมโชคดีจังเลยครับ  [smi_ley]

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:36:38 PM »
ขอบคุณครับ ตามโพยที่น้าบังให้มาผมพอเข้าใจ แต่บอร์ด OPAMP I/V มันจะต้องจากส่วนใหนบองทั้ง3บอร์ดครับ   ขอบคุณครับ น้าบังและน้าหนุ่ม  ผมนั่ง งงก็บอร์ดนี้ละครับว่าต้องต่อจากส่วนใหนไป
 [c--c]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กันยายน 2011, 05:40:16 PM โดย ช่างฝึกหัด (หัดไปเหอะ) »
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:47:05 PM »
 เอาสัญญาณจากแผ่นกลาง (บอร์ด TDA) ที่เขียนว่า right GND  left นั่นและครับไปเข้าบอร์ด I/V opamp
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:47:30 PM »
ขอบคุณครับ ตามโพยที่น้าบังให้มาผมพอเข้าใจ แต่บอร์ด OPAMP I/V มันจะต้องจากส่วนใหนบองทั้ง3บอร์ดครับ   ขอบคุณครับ น้าบังและน้าหนุ่ม  ผมนั่ง งงก็บอร์ดนี้ละครับว่าต้องต่อจากส่วนใหนไป
 [c--c]
ต่อออกจากบอร์ดกลางครับ ที่มีบอก ขวา ซ้าย กราวด์ นั่นละครับ ไปเข้าบอร์ด I/V สีแดงละ  [))]

สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กันยายน 2011, 05:58:36 PM »
เข้าใจแล้วครับขอบคุณครับน้าเล็กน้าบังให้คำชี้แนะ  ขอบคุณครับ

เริ่มประกอปชุดคอนโทรลครับ ภาพไม่ชัดมากครับต้องขออภัย ครับ ทำตอนกลางคืนครับเลยไม่ชัดเพราะถ่ายจากมือถือด้วยครับ

ภาพที่2 ไกล้เป็นรูปร่างครับ

ภาพที่3 เสร็จแล้วครับเตรียมตัวเทส

ภาพที่4 เตรียมปิดฝาครับ

ปัญหาเกิดครับ (กับจอแสดงผล)

ปัญหาคือ จอแสดงผล เหมือนจะเสียครับ ขึ้นเป็นตัวซ้อนกันดังภาพนะครับ จอแบบนี้ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ใหนครับ
ชุดคอนโทรลเสร็จแล้ว รอเตรียมตัวประกอปdacครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2011, 09:12:45 AM โดย ช่างฝึกหัด (หัดไปเหอะ) »