ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาไม่ยอมเล่น pioneer  (อ่าน 2345 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
Re: ปัญหาไม่ยอมเล่น pioneer
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:26:25 PM »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:31:40 PM »
 ซ่อมแพงทิ้งไปเถอะลุง แล้วไปซื้อรุ่นใหม่ตัวละพันกว่าบาทมาใช้  [fb-smiling]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:35:33 PM »
อ้าว ว่างั้นไป เห็นวางไม่ได้ใช้เสียดายของว่างๆก็มาเปิด ถ้าแก้ไขได้ไม่แพงก็จะทำ ถ้าไม่คุ้มก็เก็บโชว์ [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:37:22 PM »
ทิ้งไว้นาน ไม่ได้เปิด หัวอ่านเสียเป็นไปไหมครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:47:27 PM »
  ลองเอาคอตตอนบัชปัดเบาๆที่เลนส์ดูก่อนก็ได้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:52:44 PM »
จะลองดู เพราะก่อนเก็บก็ยังเปิดได้

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 07:55:31 PM »
ครั้งแรกถาดไม่ยอมเลื่อนออก ผมก็เลยตบสองสามที กดอีกเลื่อนเข้าเลื่อนออกได้แต่ไม่ยอมเล่น

ออฟไลน์ mybestboss

• ถูกใจกด Like+ 117
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 08:21:57 PM »
สงสัยจะอ่อนไหว โดนตบแล้วพังเลย  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 08:30:31 PM »
ดูกลไก สมัยก่อน แข็งแรงมากกว่าเดี๋ยวนี้ สมัยนี้มันกระป๋อง ว่าจะเอามาทำเป็นทรานสปอร์ตคงจะนิ่งน่าดู

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 08:31:08 PM »
ครั้งแรกถาดไม่ยอมเลื่อนออก ผมก็เลยตบสองสามที กดอีกเลื่อนเข้าเลื่อนออกได้แต่ไม่ยอมเล่น
ต้องโดนอีกสองที่ [angry13] ครับถึงจะยอมเล่น กรณีผม ผมใส่แผ่นคาไว้เลย 3เดือนผ่านไปก็ยังเล่นได้ปรกติครับ  [hug-smile](กันฝุ่นจับที่หัวอ่าน)

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 08:54:13 PM »
เปิดฝาแล้วลองใส่แผ่นดูครับ
แผ่นมันหมุนหรือป่าวถ้าหมุน แล้ว no disc หัวอ่านอาจไป
ถ้าใส่แผ่นเข้าไปแล้วไม่หมุน ชุดกลไกยกหัวอ่านอาจติดขัด
ปกติถ้าใส่แผ่นแล้วกลไกเลื่อนสุดหัว ่อานจะยกขึ้นมาแล้วสั่งหมุนแผ่น
หัวอ่านจะยิง แสงออกมาถ้า อ่านออกจะก็จะหมุนตลอด
ถ้าอ่านไม่ออกจะสั่งยกหัวอ่านลงเก็บครับ แล้วบอก no disc

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 08:55:34 PM »
ต้องโดนอีกสองที่ [angry13] ครับถึงจะยอมเล่น กรณีผม ผมใส่แผ่นคาไว้เลย 3เดือนผ่านไปก็ยังเล่นได้ปรกติครับ  [hug-smile](กันฝุ่นจับที่หัวอ่าน)

ตามที่น้าแนะนำ ผมจับก้นกระแทกเบาๆๆ สามสี่ครั้ง ตอนนี้อ่านแผ่น มีเสียงแล้วครับขอบคุณที่ช่วยแก้ปัญหา [banana-dance]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 09:05:01 PM »

หลักฐาน

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 09:12:55 PM »
เปิดฝาแล้วลองใส่แผ่นดูครับ
แผ่นมันหมุนหรือป่าวถ้าหมุน แล้ว no disc หัวอ่านอาจไป
ถ้าใส่แผ่นเข้าไปแล้วไม่หมุน ชุดกลไกยกหัวอ่านอาจติดขัด
ปกติถ้าใส่แผ่นแล้วกลไกเลื่อนสุดหัว ่อานจะยกขึ้นมาแล้วสั่งหมุนแผ่น
หัวอ่านจะยิง แสงออกมาถ้า อ่านออกจะก็จะหมุนตลอด
ถ้าอ่านไม่ออกจะสั่งยกหัวอ่านลงเก็บครับ แล้วบอก no disc

ตามที่บอกมาเลย

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 10:08:05 PM »
วิธีแก้แบบนี้ (ยกก้นกระแทก กับ ตบข้างๆ ) ง่ายดีจัง      ข่างซ่อมน้ำตาไหลเลยครับ ตกงาน  [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol]
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015, 12:56:16 AM »
กรณีนี้ เช็คภาคกลไกครับ ถ้ามีสายพาน ก็อาจจะเสื่อมหย่อนไปแล้ว หรือเฟืองไม่ลื่น ก็เช็ดของเก่าออกแล้วหยอดจาระบีพลาสติกใหม่

อีกอันคือลิมิตสวิตซ์ที่กลไกตรวจสอบว่าว่าแผ่นโหลดจนสุดแล้วนั่นล่ะครับ ทาน้ำยาทำความสะอาดหน้าคอนแทคสวิตซ์ แล้วเช็ดออกให้แห้ง ก็ใช้ได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2015, 09:22:02 PM »
ขอบคุณครับน้าแว่น  จารบีพลาสติคเป็นไงครับ ลิมิตสวิทซ์อยู่ตรงส่วนไหน สวิทซ์ปิดเปิดกดไปก็ไม่ทำงาน เสียบปลั๊กเครื่องติดเลย