ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ วงจร สำหลับ mission m71 ให้ผมกน่อยครับ  (อ่าน 2667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aprex

• เป็นคนดีของสังคม
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
แนะนำ วงจร สำหลับ mission m71 ให้ผมกน่อยครับ
« เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 01:17:29 PM »
ก่อนอื่น ขอสวัสดี  และฝากเนื้อฝากตัวก่อนครับ  ผม เคยเป็นสมาชิก ของบ้านนี้ เมื่อนานมาแล้ว แต่หายไปนานด้วยเหตุผลทางครอบครัวหลายๆอย่าง เลยคิดถึงความอบอุ่นในบ้านนี้เลย อยากจะกลับเข้ามาเป็นสมาชิกอีกครั้งนึง แต่คราวนี้ผม มี โปรเจค ที่เคยปรึกษา น้าๆในบ้านนี้ไว้  แต่ผมจะเริ่มจากลำโพง mission m71  ตัวนี้ครับ  อยากให้น้าๆช่วยแนะนำ รูปแบบ ของ วงจรที่เหมาะสมกับ เจ้าตัวนี้ให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ [0002053E]

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
Re: แนะนำ วงจร สำหรับ mission m71 ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 01:36:48 PM »
ลองอันนี้หรือยังครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=17284.0

• Member
  • *
Re: แนะนำ วงจร สำหลับ mission m71 ให้ผมกน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 03:07:38 PM »
ถ้าเปลี่ยน ตามแบบ แล้วเสียงดีขึ้น ผมว่าก็น่าสนครับ  แต่ผม กำลังคิดๆอยูว่า จะซื้อ  อินติเกรท  แอมป์ หรือ  ลองทำแอมป์หลอดเอง แต่ติดที่ ผมไม่มีประสบการณ์ การฟังแอมป์หลอด เลย  ครับ ไม่เคยฟัง เรื่องทำยิ่งยากเข้าไปอีก  ผมเลย อยาก มีประสบการณ์ด้านการฟังก่อน ครับ ผม  มีงบอยู 10k พอจะหาซื้อได้แถวใหนครับ อยากได้รุ่นที่เหมาะกับ ลำโพงตัวนี้ครับ  ขอบคุณครับ

• Member
  • *
Re: แนะนำ วงจร สำหรับ mission m71 ให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 03:29:24 PM »
ลองอันนี้หรือยังครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=17284.0
เดี๋ยวจัดตามนี้เลยครับ ผมหวังใส้แค่เสียงกลางแหลมครับ ส่วน ย่านต่ำผมจะเพิ่มซับช่วยครับ น้าว่า โอเครใหมครับกับ คอนเซบ นี้ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: แนะนำ วงจร สำหลับ mission m71 ให้ผมกน่อยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 03:52:33 PM »
   น้าครับ  น้าเอาข้อมูลผมไปแปะลายเซ็นต์น้าทำไมครับ  ต้องใช้ข้อมูลส่วนตัวของน้าเองครับ ไปลงข้อมูลที่ห้องข้อมูลสมาชิกแล้วนำ link มาแปะที่ ลายเซ็นต์ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 03:55:36 PM »
ในลายเซ็นต์น้าเขาก็เป็นข้อมูลของผม [embarrassed]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:01:37 PM »
   น้าครับ  น้าเอาข้อมูลผมไปแปะลายเซ็นต์น้าทำไมครับ  ต้องใช้ข้อมูลส่วนตัวของน้าเองครับ ไปลงข้อมูลที่ห้องข้อมูลสมาชิกแล้วนำ link มาแปะที่ ลายเซ็นต์ครับ
ขอโทษครับ ผม งงๆกับไอโฟนอยู่ครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:02:47 PM »
ขอโทษเหมือนกันครับ เดี๋ยวแก้ไข ก่อนครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:08:34 PM »
 [look-for-11]สงสัยต้องมีมีอะไรผิดผลาดแน่เลยผมกดดูลายเซ็นต์ของน้าAprexก็กลายมาเป็นของผมเหมือนกันนะ..! [chick7]
อ้าว...สงสัยแก้ไขเรียบร้อยแล้วปกติแล้วครับ [0002053E]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:16:10 PM »
[look-for-11]สงสัยต้องมีมีอะไรผิดผลาดแน่เลยผมกดดูลายเซ็นต์ของน้าAprexก็กลายมาเป็นของผมเหมือนกันนะ..! [chick7]
อ้าว...สงสัยแก้ไขเรียบร้อยแล้วปกติแล้วครับ [0002053E]
แก้แล้วครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:41:36 PM »
คุณสุทัศน์ มี ID อยู่แล้วเหตุใดจึงยืนเมลล์ใหม่มาสมัครคะ
ถ้าลืมรหัสผ่านสามารถขอใหม่ได้ด้วยตัวเองเลยค่ะ ชื่อเดิมก็เกือบ 30 โพสต์ก็เยอะอยู่ค่ะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ ให้เลือกเอาว่าจะใช้อันเดิมหรืออันใหม่ เดี๋ยวแอดมินจะลบออก 1 ชื่อ แจ้งมาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:45:43 PM »
คุณสุทัศน์ มี ID อยู่แล้วเหตุใดจึงยืนเมลล์ใหม่มาสมัครคะ
ถ้าลืมรหัสผ่านสามารถขอใหม่ได้ด้วยตัวเองเลยค่ะ ชื่อเดิมก็เกือบ 30 โพสต์ก็เยอะอยู่ค่ะ
แต่ไม่เป็นไรค่ะ ให้เลือกเอาว่าจะใช้อันเดิมหรืออันใหม่ เดี๋ยวแอดมินจะลบออก 1 ชื่อ แจ้งมาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
เอาอันใหม่ครับ อันเดิมผมสกดชื่อผิดครับ  และก็จำระหัสกับuser ไม่ได้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:50:18 PM »
คราวหน้าถ้าจำไม่ได้ให้ขอรหัสผ่านใหม่ ทำตามวิธีในลิ้งค์นะคะ ไม่ต้องยื่นสม้ครใหม่ค่ะ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7580.0

• Member
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2015, 04:59:12 PM »
คราวหน้าถ้าจำไม่ได้ให้ขอรหัสผ่านใหม่ ทำตามวิธีในลิ้งค์นะคะ ไม่ต้องยื่นสม้ครใหม่ค่ะ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7580.0
ขอบคุณครับ