ผู้เขียน หัวข้อ: 120W Mosfet ส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ start แว้ววววววววววว.....  (อ่าน 30839 ครั้ง)

ออฟไลน์ tnosomch

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 60
ของผมดองได้ที่แล้ว [pig6456] คงถึงเวลาเริ่มแล้วเหมือนกัน [heyheypig445] มัวแต่ไปชอบแถวตลาดงบมาไม่ถึงซักที  [heyheybaby_punching]
เอาเลยน้าจะได้ซื้อ mosfet มาเผาเล่นกัน กอดคอไปด้วยกัน  [roll]

ลองเล่งๆดู ถ้าผมเอาชุดป้องกันลำโพงไปไว้บนหม้อแปลงได้หรือเปล่า จะมีปัญหาการรบกวนหรือเปล่า ถ้าน้าแว่นกะน้าตรอนผ่านมาช่วยพิจารณาให้หน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2012, 02:13:20 PM โดย tnosomch »

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
ในที่สุดไฟของข้าน้อยก็ลุกแล้วครับ กองไว้ในกล่องมาเกือบปี  [in-love-raccoon]

ในที่สุดไฟของข้าน้อยก็ลุกแล้วครับ กองไว้ในกล่องมาเกือบปี  [in-love-raccoon]
มาเลยพี่น้องใครที่ดองกันไว้ เอาออกมาทำเป็นเพื่อนกันเสียดีๆ

พื่้นที่น้อยเลยต้องให้ชุดป้องกันลำโพงอยู่คอนโด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2012, 10:22:31 PM โดย tnosomch »

ออฟไลน์ modcanfire

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
ยาวไป ยาวไปพี่น้อง [pig6456]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47

คุณพี่สมชายรูปหล่อคะ หม้อแปลงอาจจะต้องพันใหม่แบบนี้อีกลูกนึงอ่ะค่ะ  เพราะเคยเห็นลุงตรอนบอกว่า หม้อแปลงของเดิมที่แกใช้อยู่ ข้างละ 3 แอมป์ยังร้อนๆเลยอ่ะค่ะ  คุณพี่ทำเป็น mono block ไปเลยสิคะคุณพี่ขา   [gr_in]

คุณพี่สมชายรูปหล่อคะ หม้อแปลงอาจจะต้องพันใหม่แบบนี้อีกลูกนึงอ่ะค่ะ  เพราะเคยเห็นลุงตรอนบอกว่า หม้อแปลงของเดิมที่แกใช้อยู่ ข้างละ 3 แอมป์ยังร้อนๆเลยอ่ะค่ะ  คุณพี่ทำเป็น mono block ไปเลยสิคะคุณพี่ขา   [gr_in]
ได้ครับน้อง victoria แต่พี่ของลองหม้อของพี่ก่อนนะ เพราะพี่พันเองกับมือ แอมป์ไม่ขาดแน่นอน ถ้าไม่ไหวพี่จะทำตามที่น้อง victoria ได้กล่าวไว้นะน้อง victoria คนสวย  [checks-raccoon]

เมื่อกี้ลอง search หาเบอร์ k2221 เจอ เวป digitclass.net อ้าว..เพื่อนเรานี่หว่า วันจันทร์เลยให้เหน็บมาให้ 6 คู่ ถามราคาเท่าไหรไม่บอกๆ แต่ว่าให้ราคาทุน แต่ราคาที่เขาติดไว้คู่ละ 160 เป็นของญี่ปุ่น เพื่อนๆที่ต้องการลองเข้าไปดูได้ครับ  http://www.digitclass.net/smf/index.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2012, 10:40:27 PM โดย tnosomch »

เมื่อกี้ลอง search หาเบอร์ k2221 เจอ เวป digitclass.net อ้าว..เพื่อนเรานี่หว่า วันจันทร์เลยให้เหน็บมาให้ 6 คู่ ถามราคาเท่าไหรไม่บอกๆ แต่ว่าให้ราคาทุน แต่ราคาที่เขาติดไว้คู่ละ 160 เป็นของญี่ปุ่น เพื่อนๆที่ต้องการลองเข้าไปดูได้ครับ  http://www.digitclass.net/smf/index.php

-------------
ได้ฟังเสียงหรือยังครับ ของผมได้กล่องมาแล้วอีกไม่นานน่าจะส่งเสียงอิอิ  [roll]

ได้ฟังเสียงหรือยังครับ ของผมได้กล่องมาแล้วอีกไม่นานน่าจะส่งเสียงอิอิ  [roll]

ย้งเลยครับ ได้ mosfet มาแล้วขาดตัวอุปกรณ์ อีก 2-3 อย่าง

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22

ย้งเลยครับ ได้ mosfet มาแล้วขาดตัวอุปกรณ์ อีก 2-3 อย่าง

หาซิ้งที่ไหนกันครับ

มีพอแบ่งผมซักคู่ไหมครับ

อุปกรณ์ครบขาดซิงค์ครับน้า

[res] [res] [res]

หลายปี่ผ่านมา...จากที่โครงสร้างกล่องเดิมมันเล็กไป และได้ลองฟังแบบกระสือไปบ้างแล้ว ก็ยังไม่มีเวลาทำกล่องใหม่ วันนี้วันหยุดไม่รู้ทำไรดี ด้อมๆมองๆ เอาซิ้งค์มาต่อกันให้ยาวอีกหน่อย เอ่อ พอได้แงะ เอาฉากอลูมาดามเสียหน่อยก็แข็งแรงแล้ว โทรไปร้านอลูจะถามว่าอลูหนา 6mm ตร.น ละเท่าไร จะเอามาปะด้านหน้า ปรากฎว่าร้านปิดไม่มีคนรับสาย เลยได้เท่านี้

[yellow-lol]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
 โห ..กระทู้เริ่มทำตั้งแต่ แถวๆมีนา 2511 
ทำไมพี่สมชายเป็นคนใจเย็นขนาดนี้  ใจเย็นฝุดๆเลยครับพี่  ประกอบแอมป์ 3ปี ยังไม่เสร็จ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ของผมต้องดองนานกว่าของท่านพี่แน่ๆ

โห ..กระทู้เริ่มทำตั้งแต่ แถวๆมีนา 2511 
ทำไมพี่สมชายเป็นคนใจเย็นขนาดนี้  ใจเย็นฝุดๆเลยครับพี่  ประกอบแอมป์ 3ปี ยังไม่เสร็จ 

ผมโพสกระทู้ปีละครั้งครับ ระยะหลังไม่ค่อยเห็นน้าเลย มาถึงก็แซวผมเลย ปีนี้เสร็จแน่นอนครับ

ผมโพสกระทู้ปีละครั้งครับ ระยะหลังไม่ค่อยเห็นน้าเลย มาถึงก็แซวผมเลย ปีนี้เสร็จแน่นอนครับ

ผมเห็นพี่สมชายทำ เกือบทุกกรุปบายเลยอ่ะครับ  เห็นมาหลายปีแล้ว  ไม่รู้จะฟังไม่หวาดไม่ไหวยังไง  ถามจริง..จริง  มีเกิน 2หูรึป่าวครับเนี้ย 555+
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
บางครั้งการอ่านอย่างเดียวโดยที่ไม่เคยทำเลย  มันอาจจะเป็นความเข้าใจที่ผิดพลาด  การที่ได้ทำบ้างเป็นการพิสูจนฺ์หลัการทางทฤษฐี และความเข้าใจของตัวเองนั้นว่าถูกต้องหรือไม่
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ผมเห็นพี่สมชายทำ เกือบทุกกรุปบายเลยอ่ะครับ  เห็นมาหลายปีแล้ว  ไม่รู้จะฟังไม่หวาดไม่ไหวยังไง  ถามจริง..จริง  มีเกิน 2หูรึป่าวครับเนี้ย 555+

ผมทำหลายตัวก็เพื่อความสนุก อยากร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆ และเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์ในการฟัง ตอนแรกๆผมทำกี่ตัวๆก็เสียงก็คล้ายเหมือนกันหมด
เนื่องจากหูผมฟังไม่ออก หลังๆมาผมยกตัวใหนขึ้นมาฟัง ผมรับรู้แล้วว่ามันมีความแตกต่างกัน ตัวใหนเสียงไม่ดีผมฟังไม่นาน หูผมก็สั่งให้ยกไปเก็บโดยอัตโนมัติ
หรือเอามาโมใหม่ในยามว่างจะได้เสียงที่เปลี่ยนไปอีก สนุกดีครับ ขอบคุณที่น้า civicdotcom แวะมาทักทาย รักนะ จุ๊บ..จุ๊บ..

ผมทำหลายตัวก็เพื่อความสนุก อยากร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆ และเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์ในการฟัง ตอนแรกๆผมทำกี่ตัวๆก็เสียงก็คล้ายเหมือนกันหมด
เนื่องจากหูผมฟังไม่ออก หลังๆมาผมยกตัวใหนขึ้นมาฟัง ผมรับรู้แล้วว่ามันมีความแตกต่างกัน ตัวใหนเสียงไม่ดีผมฟังไม่นาน หูผมก็สั่งให้ยกไปเก็บโดยอัตโนมัติ
หรือเอามาโมใหม่ในยามว่างจะได้เสียงที่เปลี่ยนไปอีก สนุกดีครับ ขอบคุณที่น้า civicdotcom แวะมาทักทาย รักนะ จุ๊บ..จุ๊บ..

ชอบพี่สมชาย เป็นการส่วนตัว  เลยแวะมาแซวเล่นเสยๆครับ     ตามประสาคู่เกย์เก่าครับ จุปๆๆ 555+

บางครั้งการอ่านอย่างเดียวโดยที่ไม่เคยทำเลย  มันอาจจะเป็นความเข้าใจที่ผิดพลาด  การที่ได้ทำบ้างเป็นการพิสูจนฺ์หลัการทางทฤษฐี และความเข้าใจของตัวเองนั้นว่าถูกต้องหรือไม่

ครับ.. ท่าจะจริงครับ  ปีนี้สงสัยจะได้อ่านอย่างเดียว  เนื่องจากของเก่าผมยังเก็บสแปไม่หมดเลยครับ  ปรีโฟโน M7 ก็ยังไม่ได้ทำ  (อะไหล่ก็ครบแล้ว) หลอดkt120 ซื้อมาก็ยังไม่ได้ฟังเลยครับ  หม้อoptก็มีแล้ว  ปีนี้ก็ว่าจะทำพวกนี้ให้เสร็จก่อน  เรื่องแท่นแอมป์ กับกล่องยังไงก็จะรบกวนให้พี่เล็กทำให้อ่ะครับ เพราะเรื่องเจาะๆนี้ ผมขยาดจริงๆครับ  ส่วน โปรเจคน้าแว่น ก็น่าสน  symphony ก็อยากลอง 

มารายงานว่า แอมป์ mu ประกอบเสร็จแล้วครับ  ทำเสร็จไป 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา  บังเอิญ ก็มีคนมาpm มาถามผมพอดีเลย(ขอไม่ระบุชื่อน่ะครับ) ว่าเทียบกะเทอร์โบ เป็นยังไง  ผมก็บอกไปตามที่ผมได้ยิน  ถ้าเป็นแต่ก่อน ก็คือแอมป์ที่ผมตามหา  แต่ก่อนผมก็ชอบแอมป์cec  เพราะชอบในปลายเสียงมัน แต่ cec มันขาดเบส  ขาดแรงปะทะ  แต่มันได้รายละเอียด  ได้ปลายเสียงที่ผมชอบ   ซื้อตัว100 w เพื่อจะได้แรงปะทพเพิ่มขึ้น เบสดีๆ ก็ไม่เป็นอย่างที่คิด  ก็เท่าที่ฟัง ก็ mu amp นี่ก็ใช่เลยที่แต่ก่อนผมตามหา    ผมยังบอกคุณประวิทย์ไม่กี่วันมานี่ ด้วยอีกคนเลยครับ   
  แต่ตอนนี้ ความต้องการผมเปลี่ยนไปแล้วครับ  เบื่อกับความร้อน และชอบแอมป์หลอดมากกว่าครับ จริงๆมันก็ร้อน อ่ะน่ะ ถ้าไปจับหลอด  แต่ก่อนตกม้าตายกับปรี   แหะ ๆ  ทำให้การฟังผิดพลาด   [yellow-lol]