ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่สนใจทำแอมป์หลอด เชิญที่กระทู้นี้ครับ  (อ่าน 63231 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatdhapol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: ใครที่สนใจทำแอมป์หลอด เชิญที่กระทู้นี้ครับ
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2014, 06:46:08 PM »
 [Old2]เก็บตัวรอเลยแบบนี้   [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
Re: ใครที่สนใจทำแอมป์หลอด เชิญที่กระทู้นี้ครับ
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2014, 07:26:55 PM »
EL34PP on PCB  รอตัวนี้อยู่ครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ chiko

• ถูกใจกด Like+ 170
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2014, 08:46:51 PM »
 สนใจเหมือนกันครับ แต่ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย เรื่องหลอดนี้ก็ยังไม่มี ขอติดตามชม EL34 ด้วยครับ ถ้าในเวปนี้จัดอุปกรณ์ได้ครบก็อยากลองทำบ้างครับ [0002053E]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2014, 02:54:08 PM »
สนใจเหมือนกันครับ แต่ไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย เรื่องหลอดนี้ก็ยังไม่มี ขอติดตามชม EL34 ด้วยครับ ถ้าในเวปนี้จัดอุปกรณ์ได้ครบก็อยากลองทำบ้างครับ [0002053E]

ไม่มีอุปกรณ์ก็ต้องซื้อสะสมเอาครับ ตอนผมทำก็ไม่มีเหมือนกัน อุปกรณ์หลักๆหาในเว็บได้ทั้งหมดครับ ถ้าตั้งใจผมว่าทำได้แน่นอน EL34 ในห้องนี้ขึ้นกันหลายแท่นมากครับน้าลองศึกษาดูครับ  [wink-11]

ออฟไลน์ kong2550

• คิดดี ทำดี ได้ดี
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • อิทธิกุล รัตนนุกูล
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2014, 05:13:15 PM »
มีหลอดดีๆ ที่ไม่ดังอีกเยอะครับ ลองค้นหาดู เมื่อก่อน ผมบอกว่าชอบ 2A3 ก็ใช้เวลาหาข้อมูลพร้อมกับทำไปด้วยกว่า 4 ปี แค่หลอดเบอร์เดียวเนี่ยแหละ ครับ กว่าจะทำเครื่องในจิตนาการของตัวเองออกมาเป็นรูปเป็นร่างตามรูปที่ลายเซ็นต์นั่นแหละครับ ทำครั้งแรกเมื่อปี 2009 มาเสร็จสมบูรณ์จริงๆก็ปี 2012 ครับ  หาตัวเองให้เจอ พร้อมกับถามความต้องการของตัวเองว่า ชอบจริงๆ  หรือ เกาะกระแส  ผมพูดในฐานะที่เป็นคนนึงที่เกาะกระแสมาตลอดตั้งแต่เริ่มเล่น จนมาค้นพบว่าไม่ใช่สิ่งที่ตัวเองต้องการเลย ยิ่งมาได้กุนซือคู่ใจ คือ แนวคิด และ แนวทางของเรา ตรงกันและไปในทิศทางเดียวกันได้ดี ไม่อยากคิดเลยว่าอะไรรออยู่ข้างหน้า ที่แน่ๆยังมีอะไรที่มันส์ๆให้เล่น ให้ทำ ให้ค้นหากันอีกเยอะครับ  ในวิถีทางแบบของเรา ไม่ทำซ้ำ ทำโคลน ซึ่งตรงนี้เป็นจุดยืนของผม และ ทีมงานมาโดยตลอด ถ้าเราเล่น เราทำแบบเดิมๆ จะมีอะไรให้สนุกหรือแปลกใจอีกล่ะครับ   ที่สำคัญที่คนชอบพูดกันหนักหนาว่า ทำเพื่อพัฒนาวงการดีไอวายไทย มันจะพัฒนาตรงไหนในเมื่อทุกอย่างที่ทำ หรือ ที่เล่นกันมีคนเค้าทำมากันอยู่แล้ว จะเอามาต่อยอดหรือก็เปล่า ส่วนใหญ่ที่เห็นก็มีแต่เอาวงจรเค้ามาโคลน มาก็อปปี้แล้วออกขายกัน (ผมใช้คำว่า ขายนะ ไม่ผิดหรอกครับ) ที่เค้าไม่ทำอะไรใหม่ๆกัน ก็เพราะว่า อย่างแรกเลยต้องเสียเวลา research ค่อนข้างมากแล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าจะเจอปัญหาอะไรบ้าง และ สุดท้ายจะใช้ได้หรือเปล่า  ประเด็นสองคือต้องใช้เงินซึ่งเป็นปัจจััยหลักเป็นจำนวนมากอีกเหมือนกันกว่าจะเสร็จในแต่ละโครงการ  ดังนั้นอย่าไปว่าพวกเครื่องคอมเมอเชี่ยลเค้าเลยครับ เพราะเค้าต้องหมดไปกับการ rearch หลายล้านบาทและ หลายปีกว่าจะสำเร็จออกมาขายได้เครื่องนึง (ไม่นับเครื่องจีนที่ก็ก็อบพวกฝรั่งเค้ามาเหมือนกัน)  ดังนั้นจึงเห็นว่าโครงงานต่างๆที่เกิดขึ้นในวงการดีไอวายไทย ส่วนใหญ่ก็จะลอก หรือ โคลนเค้ามาแทบทั้งสิ้น แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่ควรทำ หรือ ทำไม่ได้นะครับ  แต่สิ่งที่ผมอยากเห็นคือเอาของเค้ามาเพื่อการต่อยอด(ปรับนิด ปรับหน่อยก็ยังดีกว่าไปเอาของเค้ามาทั้งดุ้น) ปรับเปลี่ยนให้เข้ากับสไตล์ของกลุ่มหรือของเราเอง เทคโนโลยีเดี๋ยวนี้เค้าพัฒนาไปถึงไหนแล้ว ผมเห็นแล้วทำให้ย้อนนึกถึงอดีตก่อนปี 2012 ที่ผ่านมา นี่เราเดินอยู่กับที่กันหรือเปล่า  [embarrassed] ผมเลยต้องปรับเปลี่ยนแนวคิด และ การทำยิ่งได้มาจับคู่กับกุนซือผมบอกเลยว่าชีวิตดีไอวายของผมมีสีสันกว่าแต่ก่อนมากครับ หมดเยอะครับ และก็เหนื่อยกันสุดๆในทุกๆเรื่อง แต่ก็ได้ทั้งแนวคิดและความมันส์ และ สุดท้ายความสุขทางใจเป็นสิ่งตอบแทนในตอนท้าย    เท่านี้ก่อนเดี๋ยวยาวครับ
ชอบแนวคิดแบบนี้ครับ นี่แหละดีไอวาย ของแท้
 [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 12:48:12 AM »
    เห็นเพื่อนบอกจะขึ้นแอมป์หลอดกันหลายคน ที่ผ่านมาผมจัดนำร่อง EL34 ด้วยข้อดีหลายประการแต่อาจจะไม่ตรงกับความต้องการของตัวเอง ผมเลยมีแนวคิดที่จะจัดส่งเสริมกิจกรรมกลุ่มย่อย ขอเพียงเพื่อนๆที่มีความต้องการตรงกัน อย่างเช่นจะทำหลอดเบอร์เดียวกันตั้งแต่ 3 คนขึ้นไปผมจะจัดพี่เลี้ยงลงประกอบให้ พร้อมทำการทดลองนำร่องให้ก่อนว่าวงจรสมบูรณ์พร้อมทำใช้งานได้โดยไม่มีปัญหา โดยเราจะออกแบบวงจรกันใหม่เลยไม่ต้องไปหาวงจรจากทางเน็ตมาทำกัน ลองโพสกันมาครับว่าอยากจะทำเบอร์ไหนกันเดี๋ยวผมจะจัด group ให้จะได้มีกลุ่มเล็กได้แชร์ประสพการณ์ แลกเปลี่ยน พูดคุยปรึกษากันในวงเล็ก จะได้กล้าที่จะออกมาเล่นหน้าเว็บกับวงใหญ่กันบ้างครับ   บางคนอาจจะอายไม่กล้าที่จะโพสกัน เลย pm มาหาผมหลังบ้านกันเยอะมาก บางคนก็ซุ่มทำจนสำเร็จแล้วแต่ก็ยังไม่กล้าที่จะออกมาโพสกัน ไม่รู้กลัวอะไร ลองคิดว่าที่นี่คือบ้าน พร้อมที่จะพูดคุยแลกเปลี่ยนกันในทุกๆเรื่องซิครับ จะได้รู้สึกอึดอัดน้อยลง  ลองนึกว่าถ้าอยู่ในบ้านเดียวกันแล้วเดินสวนกันทุกวันแล้วไม่พูดอะไรกันเลยมันจะรู้สึกอึดอัดกันแค่ไหน นั่นน่ะความรู้สึกผมเลยครับ  ลองออกมาเถอะครับ รับรองว่ามันสนุกกว่าไปซุ่มทำเล่นคนเดียวเป็นไหนๆ  ลองเสนอกันเข้ามานะครับ จะ EL34 , 6L6 , KTXXX , 6550 , หรือ หลอดตระกูล EL ลองเสนอมาเดี๋ยวผมจับกลุ่ม จัดพี่เลี้ยงลงประกบให้ครับ [wink-11]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 11:39:05 AM »
ว่าจะขึ้นแท่นที่ 2 เหมือนกันครับ.อยู่ในช่วงสะสมมวลสารอยู่.. [smiling-tongue] เลือกอยูว่าจะ el84 หรือ 6l6 ดี ??  [happy-dreaming]

« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 12:50:34 PM »
 สองตัวที่น้าเลือกมาค่อนข้างต่างกันสุดขั้วครับ ตัวนึงเด่นช่วง mid - mid hi  (EL84 เป็นหลอดที่ให้เสียงที่สดใส และ รายละเอียดดี)  ส่วนอีกตัวเด่น low - mid  ( 6L6)  กลางอิ่มใหญ่ (ขึ้นอยู่กับหลอดที่เลือกใช้ด้วย)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 05:10:09 PM »
สองตัวที่น้าเลือกมาค่อนข้างต่างกันสุดขั้วครับ ตัวนึงเด่นช่วง mid - mid hi  (EL84 เป็นหลอดที่ให้เสียงที่สดใส และ รายละเอียดดี)  ส่วนอีกตัวเด่น low - mid  ( 6L6)  กลางอิ่มใหญ่ (ขึ้นอยู่กับหลอดที่เลือกใช้ด้วย)

คงได้ทำทั้งสองตัวหละ.ครับ..หลอดพร้อมแล้ว เหลือแต่ opt.และหม้อไฟ ค่อยๆสะสมได้ทีละน้อย.

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 05:15:17 PM »
 ผมเพิ่งไปรื้อมาสักครู่นี้เองครับกำลังจะเอาขึ้นปล่อยให้เพื่อนๆที่จะขึ้นแอมป์ในราคาพิเศษทั้งแท่นมีครบหม้อไฟ โช็ค opt 5K /20w เหล็ก RG9 ด้วย เดี๋ยวจะเอาลงคืนนี้ครับ ใช้ได้ทั้ง 6L6 และ EL84 เลย อาจจะมีปล่อยออกมาสักสองสามแท่นเพื่อหาทุนทำโครงที่ค้างอยู่ในปีนี้ ชั้น4 วางอยู่น่าจะ 16-18 แท่นครับตอนนี้ เดี๋ยวจะดูรื้อเอามาใช้บ้างแยกส่วนขายบ้างเป็นทุน  [smile-11]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 09:36:48 PM »
อยากทำ kt120 2e22 el156 gm70 gu50 6fm7 6jn6 6gb5 6bq5 100th 6c33เยอะไปหมด เอาว่า ใครอยากืำไรืำเลย ผมรอดูก่อน ตอนนี้ อยู่สงขลา งานยุ่ง ดูอย่าวเดียว

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 09:54:56 PM »
ผมเพิ่งไปรื้อมาสักครู่นี้เองครับกำลังจะเอาขึ้นปล่อยให้เพื่อนๆที่จะขึ้นแอมป์ในราคาพิเศษทั้งแท่นมีครบหม้อไฟ โช็ค opt 5K /20w เหล็ก RG9 ด้วย เดี๋ยวจะเอาลงคืนนี้ครับ ใช้ได้ทั้ง 6L6 และ EL84 เลย อาจจะมีปล่อยออกมาสักสองสามแท่นเพื่อหาทุนทำโครงที่ค้างอยู่ในปีนี้ ชั้น4 วางอยู่น่าจะ 16-18 แท่นครับตอนนี้ เดี๋ยวจะดูรื้อเอามาใช้บ้างแยกส่วนขายบ้างเป็นทุน  [smile-11]

ต้องการลูกมือป๊ะ!
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #132 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2014, 10:48:22 PM »
เค้าทำง่ายๆแต่ดูดี EL84 PSE with ultra linear  12w/ch.

ออฟไลน์ su

• you'll never walk alone
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 08:47:32 AM »
ผมอยากทำ EL 34 pp น่ะครับมีอุปกรณ์อยู่แล้วคือหลอด ถ้ามีกลุ่มสมาชิกที่อยากทำตัวนี้ผมขอร่วมด้วยครับ

« ตอบกลับ #134 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2014, 10:28:44 AM »
 EL 34 pp ผมทดสอบเสร็จแล้วเดี๋ยวจะมี pcb มาให้ทำเล่นกันครับ เดี๋ยวรอ pcb ตัวที่ผมสั่งปรับรูปแบบไปใหม่ก่อนอีกสักพัก เพื่อทดสอบว่ามีบัคหรือเปล่าถ้าไม่มีก็จัดไปทำกันได้เลยครับ แต่ถ้ามีความต้องการมากเดี๋ยวจัด GB กัน

ออฟไลน์ Reangchai

• รักที่จะ DIY
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 04:28:57 PM »
ผมขอร่วมหลอด EL 34 ด้วยครับ มีเฉพาะหลอด EL 34 อย่างเดียวครับ จะทำแบบ PCB หรือ HW ก็ได้ครับ ส่วนมวลสารอื่นไม่มีครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 04:37:56 PM »
ผมขอร่วมหลอด EL 34 ด้วยครับ มีเฉพาะหลอด EL 34 อย่างเดียวครับ จะทำแบบ PCB หรือ HW ก็ได้ครับ ส่วนมวลสารอื่นไม่มีครับ

มีกี่หลอดครับ  [what11]

« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 09:42:14 PM »
4 หลอดครับ น้ารุ่ง   [fb-smiling]

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2014, 10:37:10 PM »
4 หลอดครับ น้ารุ่ง   [fb-smiling]

[chick5] ต้องดูหลายส่วนประกอบกันครับ ลำโพง, เครื่อง ที่มีในชุดฟัง ความชอบด้านแนวเพลง ด้านรูปร่างหน้าตาของเเอมป์ที่จะทำ รวมถึงกำลังในกระเป๋า และหาโอกาสฟัง

« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 02:25:34 PM »

[chick5] ต้องดูหลายส่วนประกอบกันครับ ลำโพง, เครื่อง ที่มีในชุดฟัง ความชอบด้านแนวเพลง ด้านรูปร่างหน้าตาของเเอมป์ที่จะทำ รวมถึงกำลังในกระเป๋า และหาโอกาสฟัง
คิดว่าจะทำเป็นชุดเล็กๆนะครับ ลำโพงก็จะเป็นแบบ full range นะครับ สำหรับแนวเพลงก็จะชอบ smoot jazz และก็ พวกบรรเลงด้วย piano ครับ ตอนนี้ใช้พวก mini compo ฟังอยู่ครับ เผอิญว่าได้มาเจอเวปนี้เข้าก็เลยสนใจอยากจะทำแอมป์หลอดเอาไว้ลองฟังดูบ้างครับ ผมเคยไปฟังชุดเครื่องเสียงของหมออำนาจซึ่งแยก ปรีแอมป์ และเพาเวอร์แอมป์ออกจากกัน มันสุดยอมมากเลยครับ และเคยขอเข้าร่วม group by ปรีกล่อมกรุงแต่ไม่ได้ทำครับ เพราะหมดเขตซะก่อนครับ

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 02:42:06 PM »

คิดว่าจะทำเป็นชุดเล็กๆนะครับ ลำโพงก็จะเป็นแบบ full range นะครับ สำหรับแนวเพลงก็จะชอบ smoot jazz และก็ พวกบรรเลงด้วย piano ครับ ตอนนี้ใช้พวก mini compo ฟังอยู่ครับ เผอิญว่าได้มาเจอเวปนี้เข้าก็เลยสนใจอยากจะทำแอมป์หลอดเอาไว้ลองฟังดูบ้างครับ ผมเคยไปฟังชุดเครื่องเสียงของหมออำนาจซึ่งแยก ปรีแอมป์ และเพาเวอร์แอมป์ออกจากกัน มันสุดยอมมากเลยครับ และเคยขอเข้าร่วม group by ปรีกล่อมกรุงแต่ไม่ได้ทำครับ เพราะหมดเขตซะก่อนครับ

EL34 มี SE กับ PP ลองหาข้อมูลจาก
EL34 se  http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=15840.0
EL34 pp http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=17666.0

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2014, 02:43:18 PM »

ปรีให้รอ The Killer สิครับ อีกไม่นาน  ทำ Amp รอไปก่อนได้ มีหลายตัวน่าทำทั้งนั้น  [fb-smiling]

« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2014, 05:55:22 PM »
 [enjoyment] [enjoyment] ขอบคุณครับ ผมจะรอปรีแอมป์นักฆ่าครับ

« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 23 กันยายน 2014, 11:40:40 PM »
อ้า.....ได้เวลาแจกหลอดทำแอมป์อีกแล้วครับ  สำหรับน้องใหม่ ที่ร่วมกิจกรรม ต้องไม่เคยมีแอมป์หลอดมาก่อน  มีโพสตั้งแต่ 50 โพสขึ้นไป ลองสมัครกันเข้ามา ผมจะเป็นคนคัดเลือกเองเพราะมีให้เพียงหนึ่งท่านเท่านั้นสำหรับหลอด 1 ชุด drive+ power (มีอยู่ในใจแล้วแต่เดี๋ยวขอดูก่อนว่าจะให้เบอร์ไหนดีอยากให้ได้กำลังมากสักนิดครับ) และ อุปกรณ์ในวงจร สิ่งที่ต้องจัดหาเองคือ หม้อไฟ opt  โช๊คครับ  ส่วนแท่นเดี๋ยวผมจะดูให้อีกที และ หลอด ractifier  หากต้องการใช้หลอด ครับ ผมจะสรุปให้สิ้นเดือน สำหรับคนที่พร้อมเท่านั้นนะครับ

ออฟไลน์ dgeesam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 21
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 10:54:38 AM »
อดร่วมกิจกรรมเลยครับ เพราะโพสไม่ถึง 50 โพสเลย [embarrassed] แต่่ถ้าใครได้ ผมขอไปทำด้วยได้ไหมครับน้าเล็ก เพราะไม่เคยทำแอมป์หลอดเลย แล้วไม่กล้าทำคนเดียวด้วย กลัวไฟสูงนะครับ ยังไงผมขอเบอร์หลอดกับขนาดหม้อไฟ opt  โช๊ค ไปตามหาก่อนได้ไหมครับ จะได้เริ่มทำไปพร้อมกับคนที่ชนะกิจกรรมไปด้วยเลย ขอบคุณครับ [chick4]
ที่อยู่ในการติดต่อ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12951.0

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 11:10:58 AM »
อดร่วมกิจกรรมเลยครับ เพราะโพสไม่ถึง 50 โพสเลย [embarrassed] แต่่ถ้าใครได้ ผมขอไปทำด้วยได้ไหมครับน้าเล็ก เพราะไม่เคยทำแอมป์หลอดเลย แล้วไม่กล้าทำคนเดียวด้วย กลัวไฟสูงนะครับ ยังไงผมขอเบอร์หลอดกับขนาดหม้อไฟ opt  โช๊ค ไปตามหาก่อนได้ไหมครับ จะได้เริ่มทำไปพร้อมกับคนที่ชนะกิจกรรมไปด้วยเลย ขอบคุณครับ [chick4]

[wink-11]
แนะนำให้ปั่นกระทู้เลยครับ ..555 อ่ะล้อเล่นครับ ..ถ้าน้ามีความตั้งใจอยากจะทำจริงๆ ท่านเจ้าสำนักเค้าใจดีอยู่แล้วล่ะครับ ผมมีแอมป์หลอดเครื่องแรกในชีวิตก็เพราะน้าเค้านี่แหล่ะครับ หลักเกณฑ์ที่ตั้งไว้ผมก็ไม่ได้เหมือนกันแต่สุดท้ายก็ได้ทำถ้ามีความมุ่งมั่นและตั้งใจที่จะทำมัน วันเดียวก็เสร็จถ้าท่านเจ้าสำนักงานไม่ยุ่งมากและอารมณ์ดีๆนะ คริ..คริ  อันนี้ครับแอมป์หลอดของผมที่ไปทำที่สำนักพระรามสอง ฟังก่อนนอนเกือบทุกคืนเลยครับ
 [chick-headphone]

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 11:15:13 AM »
 [smiling-tongue] อยากรู้ ว่าจะเป็นหลอดเบอร์อะไร  [embarrassed]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ dgeesam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 21
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 11:33:05 AM »

[wink-11]
แนะนำให้ปั่นกระทู้เลยครับ ..555 อ่ะล้อเล่นครับ ..ถ้าน้ามีความตั้งใจอยากจะทำจริงๆ ท่านเจ้าสำนักเค้าใจดีอยู่แล้วล่ะครับ ผมมีแอมป์หลอดเครื่องแรกในชีวิตก็เพราะน้าเค้านี่แหล่ะครับ หลักเกณฑ์ที่ตั้งไว้ผมก็ไม่ได้เหมือนกันแต่สุดท้ายก็ได้ทำถ้ามีความมุ่งมั่นและตั้งใจที่จะทำมัน วันเดียวก็เสร็จถ้าท่านเจ้าสำนักงานไม่ยุ่งมากและอารมณ์ดีๆนะ คริ..คริ  อันนี้ครับแอมป์หลอดของผมที่ไปทำที่สำนักพระรามสอง ฟังก่อนนอนเกือบทุกคืนเลยครับ
 [chick-headphone]

ปั่นกระทู้เลยเหรอครับ น้าdowson  [wink-12] สงสัยกว่าจะปั่นถึงกำหนดคงจะปั่นกันทั้งวันแน่เลยครับ ด้วยที่ตัวผมเองไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ [embarrassed]อยากจะตอบแต่ก็ไม่รู้ว่าจะตอบอะไร ได้แต่อ่านเพื่อเก็บความรู้ ตอบไปก็คงจะเป็นการปั่นมากกว่าจะได้ประโยชน์นะสิครับ   [yellow-lol]
ที่อยู่ในการติดต่อ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12951.0

ออฟไลน์ dowson

• ลับเฉพาะ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 12:10:25 PM »
ปั่นและป่วนไปเลยครับน้า ถามนู้น นี่ นั่น ไปเหอะ!! คนแถวนี้เค้าชอบ กระทู้จะได้มีความเคลื่อนไหว คนก็จะเข้าเว็บมาดูเยอะๆ Hit Rate จะได้พุ่งๆ เป็นผลดีมากกว่าครับ ..ผมเองก็ยังไม่มีความรู้เรื่องหลอดเหมือนกันก็อาศัยศึกษาเอาจากข้างในนี้และข้างนอกอยู่เหมือนกันครับ อย่าไปกังวล ขอสนุกกับงาน DIY ครับถึงจะเปลืองตังค์ไปหน่อยก็เหอะ!!!!  [เอิ้กๆๆๆ]

วันนี้ไปดูหลอดมา ว่าจะเอามาทำไรเล่นดีน้าาาา!! หลอดสวยดี อ้วนปุ๊กเลย

เอ๊ะ!! ป้ายข้อความอะไรสีแดงๆ

ขอซูมดูหน่อยครับ ดูไม่ค่อยจะชัด ห๊าาา!!  อันตราย 2700V. ผมว่าหลอดนี้เอาไปทำที่บนเขื่อนเหอะ!!

ปิดตู้ และเปิดตูดไปดีกว่า 555

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 25 กันยายน 2014, 12:25:16 PM »
แล้วมันคือเครื่องอะไรเหรอครับ.....น้าดอสั้น  [yellow-lol]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0