ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญ มือใหม่มาทำ Preamp หลอดเดียวกันเถอะ  (อ่าน 15904 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanna

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: เรียนเชิญ มือใหม่มาทำ Preamp หลอดเดียวกันเถอะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 12:06:23 AM »
หลอดขายกินไปหมดแล้ว ไม่มีแจกแล้วอ่า... มีแต่อุปกรณ์บ้านๆ แกะมาจาก el84 pp สนมั้ยอะคับ เผื่อจะเอาไปใช้งานได้บ้าง....  [dancing]

อุปกรณ์บ้านๆที่ว่ามานั้นมีอะไรบ้างครับ ผมน้องใหม่ครับช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ wanna

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: เรียนเชิญ มือใหม่มาทำ Preamp หลอดเดียวกันเถอะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 12:09:43 AM »
ตกลงใครได้ของไปทำบ้างยังครับ ผมมาใหม่เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เอง

อยากมีเครื่องเสียงหลอดฝีมือตอนเองไว้ใช้กับเค้าบ้างไม่ทราบว่ายังทันไหมครับ [cry2]

ถ้ามีอุปกรณ์ครบเมื่อไรมาเอาหลอดจากผมครับ แจกฟรีครับ   [roll].... ยุให้เค้าเล่นหลอดกัน  yahoo1 [yahoo] ทำแล้วอย่าลืมเอามาโชว์ด้วยนะครับ

ครับพี่ ผมจะรีบหาอุปกรณ์ให้ครบครับ ครบเมื่อไหร่จะมาบอกครับ
ขอบคุณพี่ล่วงหน้าครับ [soldier2]

ออฟไลน์ n_pangpond

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 01:15:38 PM »
หวัดดีครับพี่
 ผมกำลังหาข้อมูลศึกษาเรื่องหลอดอยู่ครับ ปรกติเล่น SS ครับ อยากจะทำปรีหลอดนะครับ คิดว่าจะใช้หลอด 12AX7 หรือ 12AU7 เพราะมีวงจรแจกให้เลือกเยอะนะครับ พี่มีหลอด 2 เบอร์นี้ใหมครับ ผมจะขอนะครับ หรือพี่จะขายถูกๆ มีใหมครับ ขอบคุณครับ
ติดต่อที่นี่...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8973.0

ออฟไลน์ Apichat Pulsawat

• ทำก่อน ก่อนที่จะ....
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 12
  • ทำก่อน ก่อนที่จะ....
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 03:48:01 PM »

พี่ครับผมยากทำแต่ยังไม่ีความรู้เรื่องหลอดเลย แต่ดูวงจรผมคิดว่าผมสามารถต่อได้ครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้นผมขอคำชี้แนะจากพี่ๆ สมาชิกด้วย แต่ก็ไม่รู้เหมือนว่าจะเป็น 2 ท่านแรก

ที่พี่เล็ก แก่จะให้อุปกรณ์หรือเปล่า ขอขอบคุณครับ  [0002053E]

ออฟไลน์ R&R

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 05:11:09 PM »
กระทู้นี้ตั้งแต่ปี 2010 แล้วครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 06:07:41 PM »
น้องใหม่ท่านใดที่จะเริ่มทำวงจรนี้ ผมยินดีมอบ หลอด และ อุปกรณ์ที่ใช้ทำในวงจรนี้ทั้งหมดครับ สำหรับ 2 ท่านแรกที่ขอมานะครับ 8)

ผมจะเริ่มทำวงจรนี้ ครับพี่ ขอหลอดหน่อยนะ  [embarrassed]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 06:20:17 PM »
พี่ตั้มแจกแทนเลย ในฐานะต้นแบบ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 07:12:22 PM »
 อุตส่าห์ไปขุดมาเนอะ แจกเค้าไปครับ ตาตั้ม ดีกว่าปล่อยให้ฝุ่นเกาะ  ผมเลิกแจกแล้วครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2013, 07:18:16 PM »
 [puzzled] จะเอาอะไรไปแจกเขาหล่ะลวกเพ่ [afraid]