DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > Transformer

อยากลองพัน OPT ครับ

(1/3) > >>

woody:
เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ
ผมเคยใช้สูตร ที่เริ่มต้นด้วย
F=2 Sqr N
คำนวนแล้วเอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวนได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมาก
ไม่ทราบว่าน้าๆคนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆมาลองพันใช้เอง  [res]

เอก-tubeamp:

--- อ้างจาก: woody ที่ 10 กันยายน 2012, 05:27:55 PM ---เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ ผมเคยใช้สูตรที่เริ่มต้นด้วย F=2 Sqr N
คำนวนแล้ว เอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวน ได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมากไม่ทราบว่าน้าๆ คนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆ มาลองพันใช้เอง  [res]

--- End quote ---
มันก็มีหลายสูตรครับ บางสูตรค่าตัวแปรต่างๆ เยอะแยะมึนไปหมด แต่ก็นั่นแหล่ะ opt ตัวแปรสำคํญ ฉะนั้นต้องพิถีพิถันกันหน่อย ขออีเมล์ด้วยครับ ผมจะส่งสูตรพัน opt ให้

woody:

--- อ้างจาก: เอก-tubeamp ที่ 17 กันยายน 2012, 08:00:41 PM ---
--- อ้างจาก: woody ที่ 10 กันยายน 2012, 05:27:55 PM ---เห็นหลายสูตรบนเนต ไม่ทราบว่าใช้สูตรไหนกันครับ ผมเคยใช้สูตรที่เริ่มต้นด้วย F=2 Sqr N
คำนวนแล้ว เอาไปให้ช่างเค้าพันตามรอบที่คำนวน ได้ปรากฏว่า เสียงค่อนข้างแหลม แล้วหลอดก็เสื่อมไวมากไม่ทราบว่าน้าๆ คนไหนพอจะแนะนำสูตรได้มั่งครับ กำลังคิดว่าจะลองหาสูตรอื่นๆ มาลองพันใช้เอง  [res]

มันก็มีหลายสูตรครับ บางสูตรค่าตัวแปรต่างๆ เยอะแยะมึนไปหมด แต่ก็นั่นแหล่ะ opt ตัวแปรสำคํญ ฉะนั้นต้องพิถีพิถันกันหน่อย ขออีเมล์ด้วยครับ ผมจะส่งสูตรพัน opt ให้

pm mail ไปแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ  [gr_in]
p_pfai@hotmail.com

dorn3698:
ขอสูตรพันเอาท์พุทด้วยครับ
dorn_polchai@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

omeg:
ขอสูตรด้วยครับ

atikom0123@hotmail.com

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version