DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > TIPS & TRICKS

มาหัด Eagle กันไหม?

(1/38) > >>

RuNgPuEnGⓇ:
เมื่อกล่าวถึง PCB หรือแผ่นปริ้นท์ ช่างอิเล็กทรอนิกส์จะคุ้นเคยตั้งแต่ ปวช. และเขียนเป็นกันแล้ว ด้วยโปรแกรมหลากหลาย และหนึ่งในนั้นก็คือ EAGLE PCB Software

http://www.cadsoftusa.com/?language=en

สำหรับท่านที่ังไม่เป็นและ อยากหัดทำเล่น ท่านสามารถ โหลดมาใช้งานได้ด้วยโปรแกรมแบบ Freeware   

ท่านที่สนใจจะหัดเล่น โหลด แล้วติดตั้งได้เลยครับ แล้วผมจะอธิบายพอให้เข้าใจและทำงานได้ อาจจะไม่ลึกซึ้งมากนักเอาเท่าที่ผมรู้ นะครับ  [yellow-lol]

ผมจะค่อยๆทยอยลงเรื่อยๆ ครับ

jam_kung:
 [huge-thumbs-up] เยียมเลยครับ  แวะมาขอความรู้ด้วยคน  [0002053E]

tfender:
วันอาทิตย์มีเปิดครอส ทีบ้านไหมเสี่ย

headphonepla:
มาขอความรู้ด้วยคนครับ

Aoun:
1. มีคำสั่ง Adjust to grid ไหมครับ
เพราะตอนแรกไปเลือกระยะ gird ค่านึง แล้ว เปลี่ยนค่าไปอีกค่านึง คราวนี้อุปกรณ์เก่า มันขยับยังไงก็ไม่ตรง

2.Gen Board ไปแล้ว แล้วเราเพิ่มอุปกรณ์ ใน SCH กดอะไรให้ Board มัน Update

3. input Output ใช้อุปกรณ์ อะไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version