DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > Transformer

มาวิเคราะห์ noise ที่มากับหม้อไฟกันครับ

(1/3) > >>

CreÃte_Lek ♫:
     จากที่เคยมีปัญหาในตอนทำ killer ผมไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าปัญหาเรื่อง noise มันจะเกิดจากหม้อไฟ  แล้วก็ดันเป็นเจ้าเดียวซะด้วย โดยเฉพาะหลังๆมาหม้อไฟจากเจ้านี้มีปัญหามากมายหลายประเด็น จนผมเลิกใช้ไปในที่สุด ที่นี้มาเข้าเรื่องกันว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้าง เพราะตอนทำ killer ผมแก้ปัญหาตรงจุดนี้อยู่เป็นปีๆโดยที่ไม่สงสัยอะไรเลย  หลังจากที่เปลี่ยนหม้อมาใช้ของคณเปิ้ลแล้วหายสนิทเลย  ถามผู้รู้ด้วยเลยครับว่ามันน่าจะมีสาเหตจากอะไรได้บ้าง   [chick5]

Warm:
ข้อที่ 1 ลวดไม่แน่น สั่น

CreÃte_Lek ♫:
 ขอบคุณน้า warm ที่เอาข้อมูลมาแชร์กันครับ   [huge-thumbs-up]

hondaman:
ผมก็กำลังสงสัยเหมือนกันครับกำลังจะหาหม้อใหม่มาลองขดไฟต่ำไม่เป็นไรมีปัญหาที่ขดไฟสูงครับ

nixon:

--- อ้างจาก: Warm ที่ 14 สิงหาคม 2015, 01:10:21 PM ---ข้อที่ 1 ลวดไม่แน่น สั่น

--- End quote ---

มีข้อเดียวเหรอครับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version