INTRODUCTIONS เสวนาภาษาพี่น้อง > สะพายกล้อง ท่องเที่ยว กินดื่ม

ฮาลองเบย์ นิงบิงก์ ฮานอย

(1/2) > >>

darkman:
พอดีช่วยงานสหกรณ์ของที่ทำงานเลยได้ แพกเกจทัวร์ราคาพิเศษไปเวียดนาม  เอารูปมาฝากซักหน่อย

7 โมงเช้าหน้าโรงแรมที่พักริมอ่าวฮาลองเบย์  สวนสนุกกำลังสร้าง เค้าบอกว่าเสร็จแล้วจะใหญ่ที่สุดในอาเซียน ยาว 7 กิโล

อันนี้บ้านเจ้าของ bank ใหญ่ของเวียดนาม ถมทะเล เข้าไปเป็นเกาะ เพื่อก่อสร้าง

darkman:
ล่องเรือในอ่าวฮาลองครับ

มีถ้ำในเกาะด้วยครับ ใหญ่สวยมาก

เดี๋ยวมาต่อให้ตอนกลางคืน  ต้องไปรับแฟนที่ทำงานก่อนครับ

Blue:
ทะเลกับเกาะคล้ายแถบภาคใต้ของไทยเลยครับ
แต่ว่าบ้านเจ้าของแบงค์นี่....ไม่บอกก็คงคิดว่าเป็นโรงแรม  [huge-thumbs-up]

darkman:
มาต่อละ  เที่ยวในเวียดนาม ที่นึงห่างกัน ประมาณ 200 กิโล  แต่ต้องนั่งรถจากที่นึงไปที่นึง 3-4 ชม ดังนั้นวันนึงเที่ยวได้ครึ่งวัน ที่เหลือนั่งรถครับ
ถนนระหว่างเมืองเค้ายังแคบ

วันที่สองเที่ยวเมืองนิงบิงส์ เป็นการล่องเรือในลำน้ำตื้นๆ ครับ เสียดายหน้านี้เค้าเกี่ยวข้าวไปหมดแล้วไม่งั้นจะได้เห็นทุ่งนาสวยๆ

มีตากล้องชาวเวียดนามคอยพายเรือถ่ายรูป  แล้วเอามาขายตอนถึงฝั่ง

ธรรมชาติสวยงามครับ

ระหว่างทางมีถ้ำให้ลอด 3 ถ้ำ

darkman:
ชาวบ้านพายเรือขายของนักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยวต่างชาติก็เยอะครับ  แม้ว่าเป็นเมืองที่อยู่ต่างจัดหวัด

มีแพะภูเขาด้วยครับ  เป็นแพะที่อาศัยอยู่บนภูเขาสูง  มันปีนเขาเก่งมาก  อันนี้คนพายเรือชาวเวียดนามชี้ให้ผมดู  อยู่กันทั้งครอบครับเลย พ่อ แม่ ลูกอีก 2  พ่อมันเพิ่งโผล่จากถ้ำนะครับ ต้องมองดีๆ ถึงจะเห็น  เอาเลนส์ไปแค่ 50mm

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version