DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > Transformer

เสียงแบบนี้ปกติหรือเปล่า

(1/4) > >>

pravit:
 el84 mono  เวลาเปิด ไฟจุดใส้หลอดเสียงดังตุ๊บเบาๆ ต่อมาเปิดไฟสูงเสียงดัง เซี๊ยะ(เขียนถูกเปล่า) เบาๆ อีกแท่นเสียงดังตุ๊บ เบาๆ ถามว่าเสียงดังเซี๊ยะผิดปกติหรือไม่ เพราะคราวก่อนหม้อชอ็ต เสียงดัง เซี๊ยะ

pravit:
เปิดแล้ว ก็ฟังได้ปกติครับ

RuNgPuEnGⓇ:
 [look-for-11] ถ่ายรูปตรงจุดต่อสวิทซ์ไฟใส้หลอดกับไฟสูงมาดูหน่อยครับ

p-juab:
เสียง "ตุ๊บ" เนี่ยลืมปิด volume ไว้รึป่าวครับ ส่วนเสียง " เซี๊ยะ " เนี่ยสิต้องมีไรช็อต  ลองไล่ดูดี ๆ ครับ  [smiling-tongue]

tono168:
ที่เคยโดน
แอมป์วัตถ์น้อย เร่งโวลลุ่มไว้เยอะ
แต่ที่ปรีแอมป์ เปิดวอลลุ่มนิดๆ
เวลาเปิดเครื่องก็ดัง...ตุ๊บ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version