Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Hybrid amplifiers

Hybrid >>> DHT

(1/19) > >>

CreÃte_Lek ♫:
    มีหลอด DHT อยู่สามเบอร์ที่ผมทำทดสอบไว้แล้วรู้สึกว่าชอบมากๆ  เลยบอกกับตัวเองว่าจะต้องจับลงแท่นไว้ใช้งานทั้งสามเบอร์ครับ  โดยจะใช้ภาคจ่ายไฟชุดเดียวกัน แยกเป็นสองแท่น monoblock

เบอร์แรกที่คิดว่าจะทำภายในปีนี้ น่าจะเป็นเดือนหน้าเพราะต้องเตรียมอุปกรณ์พอสมควร

TC03/5P-01

เบอร์ที่สองที่จะทำคือ CV1246 GEC ครับ เบอร์นี้มีทั้งทรงโค๊กเล็กยุโรป และทรงตรง GT

ไม่ได้ทดสอบปรีมานานมากแล้วครับ  อีกทั้งปรีษ่วนใหญ่ที่ขึ้นไกด์ให้ก็ต้องคำนึงงบประมาณในการสร้างด้วย จึงเป็นข้อจำกัดในการทำ   คราวนี้ขอสนองความต้องการของตัวเองล้วน ตั้งแต่หลอดยันอุปกรณ์ที่ใช้ในการสร้าง ปรีกลุ่มหลอดนี้ครับ ในแบบไม่จำกัดงบ  เพราะตั้งใจไว้นานมากๆแล้ว  แต่ช่วงเวลาที่ผ่านมาผมใช้เวลากับการทดสอบวงจร และ ภาคจ่ายไฟ เพื่อสะสมประสพการณ์ และ เฟ้นหาวงจรที่ดีที่สุดสำหรับการจัดทำในครั้งนี้ครับ  สองในสามเบอร์นี้เคยต่อฟังทดสอบเสียงแล้ว มีเบอร์นึงที่ปราบฮัมไส้หลอดไม่อยู่ แต่ปัจจุบันได้ผ่านการทดสอบในจุดนี้มาได้แล้ว และ ได้มีการพัฒนารูปวงจรมากว่าหนึ่งปี จนคิดว่าถึงเวลาที่จะทดสอบครั้งสุดท้ายก่อนจะเลือกหนึ่งตัวเพื่อไว้ใช้งานเป็น Ref. ครับ  และสุดท้ายหลอดที่เลือกมาใช้ต้องเป็นหลอด DHT เท่านั้นครับ

หลอดชุดแรกที่จะใช้ครับ

johnney_chivas:

--- อ้างจาก: CreÃte_Lek ♫ ที่ 09 ธันวาคม 2016, 04:37:44 PM ---  หลอดชุดแรกที่จะใช้ครับ

--- End quote ---

[frightened-12]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version