DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > TIPS & TRICKS

คืนชีวิตให้ซีพิการ

(1/4) > >>

CreÃte_Lek ♫:
   สำหรับชาวดีไอวาย ผมเชื่อว่าหลายๆคนคงมีประสพการณ์จากซีที่ขาขาดไม่ว่าจะทำหักเอง หรือ หักอยู่ก่อนแล้วก็ตาม  แต่วันนี้จะพูดถึง C แบบ film ที่ขาหักกุด แบบตอก็ไม่เหลือ เดี๋ยวมาดูกันครับ ว่าจะคืนชีวิตให้ซีพิการนี้อย่างไร

อย่างแรกเลยคือต้องขุดให้ตอโผล่ซะก่อนจึงจะสามารถต่อขาสำหรับใช้งานได้ แล้วเครื่องมือช่วยคือเจ้านี่ ครับ

solution:
 [frightened-12] [frightened-12] [frightened-12]

หลังจากที่ขุดแล้วก็ทำความสะอาดแกนทองแดง เพื่อที่จะได้บัดกรีติดได้ง่ายครับ

การต่อ ถ้าต่อแบบชนอาจจะไม่แข็งแรงพอ หรือในช่วงบัดกรี อาจจะทำให้รอยต่อหลุดได้ครับ ดังนั้นผมจึงใช้วิธีการพันเป็นเกลียวเพื่อครอบตอทองแดง จะให้จุดต่อมีความแข็งแรงมากกว่าการต่อแบบชนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version