Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Hybrid amplifiers

ตามมาแห่ el32 hybrid ด้วยคนครับ

<< < (9/9)

beervw65:

--- อ้างจาก: paas ที่ 08 มกราคม 2019, 07:50:42 PM --- [yemo30] [yemo07] [yemo12]
เห็งล่วยครับว่า วงจรต่างกัน อุปกรณ์ต่างกัน   จริงๆตัวนี้ก็ถือว่าดีมากๆแล้วครับในงบประมาณที่จำกัด

รอชมตัวเนี๊ยบครับ   [yemo30]

--- End quote ---

--- อ้างจาก: paas ที่ 08 มกราคม 2019, 07:50:42 PM --- [yemo30] [yemo07] [yemo12]
เห็งล่วยครับว่า วงจรต่างกัน อุปกรณ์ต่างกัน   จริงๆตัวนี้ก็ถือว่าดีมากๆแล้วครับในงบประมาณที่จำกัด

ของผมนี่ชุดเรคฯ+โช๊ค  ทั้งไฟสูงไฟต่ำ เลยครับ เงียบสนิทครับน้าpass

paas:

--- อ้างจาก: beervw65 ที่ 11 มกราคม 2019, 03:05:23 PM ---

ของผมนี่ชุดเรคฯ+โช๊ค  ทั้งไฟสูงไฟต่ำ เลยครับ เงียบสนิทครับน้าpass

เยี่ยมเลย  สงสัยจะส่งไปให้เซียนทางอุดรแก้ปัญหาจี่ ดีมั้ย

paas:
นั่งวิเคราะห์ปัญหาเสียงจี่ ที่เกิดขึ้นบางครั้ง เป็นปัญหาคาใจมานาน  สันนิษฐานว่า น่าจะมาจากกราวด์ลูป  ตามที่หลายท่านพูดๆกัน  เพราะตัวนี้ตั้งใจมาก(เกินไป) ใช้ c supply 4 ตัว  ตัวถังอลูมิเนี่ยมด้วย  ยึดติดแท่นด้วยห่วงรัดทั้ง 4 ตัว จึงเท่ากับว่า ลงกราวด์แท่น 5 จุด รวมกับจุดลงแท่นกราวด์บัส
      ได้ประสบการณ์ จากการทำ845 โดยลงกราวด์จุดเดียว  เงียบสนิทมาก ไม่มีจี่เลย  ทั้งที่ก่อนทำ กังวลใจมากว่า หลอดใหญ่ ไฟสูง จะต้องมีจี่ แน่ แต่ผิดคาด   เป็นแอมป์ เครื่องแรกที่เงียบที่สุด เท่าที่เคยทำมา
      ขอฝากไว้ก่อน อีแอว 32
เสร็จ 845 แล้ว  ปัญหาเสียงจี่นี้  จะต้องถูกสะสางให้หมดไป  [yemo22] [yemo22]

t43_noi:

--- อ้างจาก: paas ที่ 25 กุมภาพันธ์ 2019, 07:45:23 PM ---นั่งวิเคราะห์ปัญหาเสียงจี่ ที่เกิดขึ้นบางครั้ง เป็นปัญหาคาใจมานาน  สันนิษฐานว่า น่าจะมาจากกราวด์ลูป  ตามที่หลายท่านพูดๆกัน  เพราะตัวนี้ตั้งใจมาก(เกินไป) ใช้ c supply 4 ตัว  ตัวถังอลูมิเนี่ยมด้วย  ยึดติดแท่นด้วยห่วงรัดทั้ง 4 ตัว จึงเท่ากับว่า ลงกราวด์แท่น 5 จุด รวมกับจุดลงแท่นกราวด์บัส
      ได้ประสบการณ์ จากการทำ845 โดยลงกราวด์จุดเดียว  เงียบสนิทมาก ไม่มีจี่เลย  ทั้งที่ก่อนทำ กังวลใจมากว่า หลอดใหญ่ ไฟสูง จะต้องมีจี่ แน่ แต่ผิดคาด   เป็นแอมป์ เครื่องแรกที่เงียบที่สุด เท่าที่เคยทำมา
      ขอฝากไว้ก่อน อีแอว 32
เสร็จ 845 แล้ว  ปัญหาเสียงจี่นี้  จะต้องถูกสะสางให้หมดไป  [yemo22] [yemo22]

..อีแอ๊ว 32  มันมีสิ่งที่ท้าทายครับ ... [sp-snail17] [sp-snail17]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version