DIY มือใหม่ , TIPS & TRICKS , R&D SECTION > Transformer

มาพันหม้อใช้งานเองกันเถอะ

(1/50) > >>

Alcohol:
ขอเชิญเพื่อน ๆ ชาวนักปั่นหม้อทั้งหลาย มาแบ่งปันความรู้เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อน ๆ ชาว DIY ในการพันหม้อใช้งานเองกันเถอะ
ไม่ว่าจะเป็นหม้อไฟ  OPT หรือ Choke ก็ตาม ท่านใดมีกลเม็ด ที่อยากจะแนะนำกัน ขอเชิญนะครับ :-*

Bang doi:
 ขอเรียบเรียงข้อมูลก่อนนะครับ เดี๋ยวจะลงให้  :D

punTR:
มารอเรียนคนแรกเลย ทำยังไงให้หม้อเย็นเหมือนชาวบ้านเค้าบ้าง :(

Alcohol:
ทีแรกกลัวว่า จะมีผม กับลุงบัง...นั่งคุยกันเอง

โกปุ่น แวะเข้ามาให้คำแนะนำด้วยนะครับ   (^_^)

dekdoi1963:
ชักอยากลองพันหม้อแล้วครับ มีอุปกรณ์การพัน แต่ไม่มีลวด เหล็ก บ็อบบิ้น และประสบการณ์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version