ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพมหานครคุณจะทำอะไร  (อ่าน 6750 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
มาคิดกันเล่นๆ แก้เครียดกันครับ ว่าถ้าน้ำท่วมกรุงเทพเราจะทำอะไรกัน (^_^) yahoo1 yahoo1

ของผม ผมคิดว่าผมจะนั่งเรือหางยาวไปค่ายพระรามสอง เก็บหลอดที่ลอยตุ๊บป่องๆ ออกมานอกค่ายอะครับ ไม่แน่อาจได้ของอย่างอื่นด้วยนะเออ (^_^)  [phok] [phok][gr_in]

ถ้าผมไม่โดนหัวหน้าค่ายฟาดกระบาลแยกก่อนนะครับ [dancing] [phok]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
Re: ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพมหานครคุณจะทำอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 08:09:04 PM »
มาคิดกันเล่นๆ แก้เครียดกันครับ ว่าถ้าน้ำท่วมกรุงเทพเราจะทำอะไรกัน
ของผม ผมคิดว่าผมจะนั่งเรือหางยาวไปค่ายพระรามสอง เก็บหลอดที่ลอยตุ๊บป่องๆ ออกมานอกค่ายอะครับ ไม่แน่อาจได้ของอย่างอื่นด้วยนะเออ
ถ้าผมไม่โดนหัวหน้าค่ายฟาดกระบาลแยกก่อนนะครับ

เจ๊จะบอกที่ซ่อนหลอดให้นะ  คือว่าเค้าจะเก็บไว้ในเก้าอี้ตัวนี้น่ะนะ  แน่จริงล้วงเอาดี๊ ยกให้ 
ชุบทองคำแท้ ๆ นะจะบอกให้ หาย๊ากยาก

[HAHAHA]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ถ้าน้ำท่วมกรุงเทพมหานครคุณจะทำอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 08:13:07 PM »
 [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes] ได้ของแถมมาเต็มๆ(มือ)
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ MrHelix

• อิอิกำลิซึ่ม
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ผู้อำนวยการสถาบันอิอิกำแห่งชาติ
    • Vmodtech
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 08:18:35 PM »
ผมคงนั่งจกส้มตำที่อีสานเหมือนเดิมครับ เชิญมาแวะกันได้นะครับ  [thumb up]
ที่อยู่ รายละเอียดครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=279.0

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 08:30:59 PM »
ไม่อยากคิดครับ นี่แม่พ่อกับน้องสาวก็ขนของขึ้นชั้นบนเกือบหมดแล้ว เล่นเอาเกือบป่วย

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 09:34:19 PM »
ไม่อยากคิด...เครียดมากกว่า เพราะด้านเหนือน้ำมาจ่อบ้านผม
หากพนังกั้นน้ำพัง คงได้นอนแช่น้ำกันบ้าง

แถวบ้านคุณ nakpat น้ำท่วมหนัก เจ้าตัวไม่ Online เลย
ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง  [c--c]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 09:43:13 PM »
มาคิดกันเล่นๆ แก้เครียดกันครับ ว่าถ้าน้ำท่วมกรุงเทพเราจะทำอะไรกัน (^_^) yahoo1 yahoo1

ของผม ผมคิดว่าผมจะนั่งเรือหางยาวไปค่ายพระรามสอง เก็บหลอดที่ลอยตุ๊บป่องๆ ออกมานอกค่ายอะครับ ไม่แน่อาจได้ของอย่างอื่นด้วยนะเออ (^_^)  [phok] [phok][gr_in]

ถ้าผมไม่โดนหัวหน้าค่ายฟาดกระบาลแยกก่อนนะครับ [dancing] [phok]
เก็บแล้วไม่มีที่ไว้ส่งมาทางใต้ได้นะคัพ จะเก็บให้อย่างดีเลยคัพ ถ้าจะให้ดีฝากเก็บ wc 4 6 7 นิ้ว ติดมือมาด้วยนะคัพ  ทางใต้ฝนตกยังไม่หยุดเหมือนกัน แต่น้ำไม่ท่วมคัพ

ออฟไลน์ cobra

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 09:49:36 PM »
บ้านผมท่วมแล้วครับ ที่รังสิต ตอนนี้ติดเกาะอยู่ครับ  น้ำสูง 40-50 cm บนถนนในหมู่บ้าน  ต้องเอารถไปจอดนอกหมู่บ้าน   วันนี้หยุดงานนั่งเก็บหลอด ดอกลำโพงลงtupperware ยกขึ้นชั้นสองครับ   [c--c] [cry1]  ฟังแต่เสียงปั๊มน้ำ  ไม่มีอารมฟังเพลงเลยครับ  ใครที่ยังไม่ได้เตรียมตัว น่าจะเริ่มได้แล้วนะครับ ของจริงครับปีนี้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 09:56:29 PM »
บ้านผมท่วมแล้วครับ ที่รังสิต ตอนนี้ติดเกาะอยู่ครับ  น้ำสูง 40-50 cm บนถนนในหมู่บ้าน  ต้องเอารถไปจอดนอกหมู่บ้าน   วันนี้หยุดงานนั่งเก็บหลอด ดอกลำโพงลงtupperware ยกขึ้นชั้นสองครับ   [c--c] [cry1]  ฟังแต่เสียงปั๊มน้ำ  ไม่มีอารมฟังเพลงเลยครับ  ใครที่ยังไม่ได้เตรียมตัว น่าจะเริ่มได้แล้วนะครับ ของจริงครับปีนี้
รถราจอดแล้วล็อกให้แน่นหนานะคัพ ปีนี้หนักจิงๆ คัพ

ออฟไลน์ choetsak

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2011, 10:36:45 PM »
ออกไปเล่นน้ำอย่างสนุกสนานครับ

ออฟไลน์ sur

• Sriracha.
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 02:29:24 PM »
 laughhahaha  นั่งรอ นอนรอ จนก่วาน้ำลดตามด้วยเก็บกวาดเช็ดถู ทิ้งสิ่งของที่หมดสถาพ  [cry2]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 02:32:54 PM »

ถ้าน้ำท่วมขังซักอาทิตย์นึง ดูดิ๊ จะกล้าลงไปเล่นม๊ะ ผมว่าท่วมขังซักสามวันก็ดำเหม็นแล้วครับ กรุงเทพฯ ยี๊ !!! 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 02:43:40 PM »

ถ้าน้ำท่วมขังซักอาทิตย์นึง ดูดิ๊ จะกล้าลงไปเล่นม๊ะ ผมว่าท่วมขังซักสามวันก็ดำเหม็นแล้วครับ กรุงเทพฯ ยี๊ !!! 3-2-1-raccoon

แค่เห็นอุจาระลอยน้ำ ก็ไม่อยากเอาเท้าแหย่ลงน้ำแล้ว

[OH]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 02:49:25 PM »

แค่เห็นอุจาระลอยน้ำ ก็ไม่อยากเอาเท้าแหย่ลงน้ำแล้ว

[OH]
  มีให้เห็นแน่คัพ   [p-h-o-t-o]

ออฟไลน์ p-juab

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2011, 11:20:59 PM »
มาคิดกันเล่นๆ แก้เครียดกันครับ ว่าถ้าน้ำท่วมกรุงเทพเราจะทำอะไรกัน
ของผม ผมคิดว่าผมจะนั่งเรือหางยาวไปค่ายพระรามสอง เก็บหลอดที่ลอยตุ๊บป่องๆ ออกมานอกค่ายอะครับ ไม่แน่อาจได้ของอย่างอื่นด้วยนะเออ
ถ้าผมไม่โดนหัวหน้าค่ายฟาดกระบาลแยกก่อนนะครับ

เจ๊จะบอกที่ซ่อนหลอดให้นะ  คือว่าเค้าจะเก็บไว้ในเก้าอี้ตัวนี้น่ะนะ  แน่จริงล้วงเอาดี๊ ยกให้ 
ชุบทองคำแท้ ๆ นะจะบอกให้ หาย๊ากยาก

[HAHAHA]

เหมือนส้วมน้ำท่วมในเดลินิวส์เลย ฮิ ๆ   [roll]

ออฟไลน์ nuke840

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 08:45:10 PM »
ส่งกำลังใจไปช่วยครับ
ดูข่าวมากยังเครียดเลย

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 09:09:30 PM »
ส่งกำลังใจไปช่วยครับ
ดูข่าวมากยังเครียดเลย

ช่ายแว้ววว !!!  อย่าไปดูข่าวมากเกินไปครับ ผมเองดูมากไปหน่อย ไมเกรน รับประทานครับท่าน สะสมมาหลายวันเล่นซะปวดหัวนอนไม่ได้ไปคืนนึง >> ดูข่าวพอรู้ความคืบหน้าเป็นระยะ ๆ ก็พอละครับ มันจะเกิด อย่างไรก็ต้องเกิดอยู่ดี ทำใจเถอะ มาก็มาอ่ะ  [b-o-a-t-1]   

ออฟไลน์ 5237

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:19:52 PM »
แปลงกรุงเทพฯ.  ให้เป็นเวนิส. ซะเลย.  [yes-raccoon]
ข้อมูลผมครับ >>>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1517.0