ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน อาจารย์ น้าๆๆ แนะนำ เบรกเกอร์ สำหรับ ภาพและเสียง ราคาชาวๆบ้านหน่อยคับ  (อ่าน 7170 ครั้ง)

ออฟไลน์ phanraksa

• หัดเล่น ตอนแก่
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0

ออฟไลน์ audiomania

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 402
ถ้าเน้นเพื่อภาพและเสียงไม่ทราบครับ
แต่ถ้าเน้นทน ดี ไม่งอแง ไม่สปาร์คง่าย หาไม่ยาก คุณภาพดีราคาไม่แรงนัก มี Panasonic , Mitsubishi , ชไนเดอร์ (เดิมคือ Square-D) , ABB ครับ พวกนี้ชัวร์กว่ายี่ห้อโนเนม

• Member
  • *
ถ้าเน้นเพื่อภาพและเสียงไม่ทราบครับ
แต่ถ้าเน้นทน ดี ไม่งอแง ไม่สปาร์คง่าย หาไม่ยาก คุณภาพดีราคาไม่แรงนัก มี Panasonic , Mitsubishi , ชไนเดอร์ (เดิมคือ Square-D) , ABB ครับ พวกนี้ชัวร์กว่ายี่ห้อโนเนม

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND

ผมได้ลองใช้ เบรกเกอร์ siemens 16 A แบบตัด 2 โพล ซึ่งหาซื้อค่อนข้างยาก และให้เสียงและภาพแบบ ออดิโอเกรด
ในราคาไม่แพง  [pig90102]

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
หาซื้อ siemens ยากจริง ๆ เลยคับบบ   [pig90136]

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
หาซื้อ siemens ยากจริง ๆ เลยคับบบ   [pig90136]
ร้านที่ผมซื้อ ผมหาไม่เจอแล้วครับ แต่จะพยายามหาให้ครับ
แต่ที่มีผู้นำมาขาย ราคาค่อนข้างเอาเรื่องครับ เคยเห็นลงขาย ขนาด 16A. 1 Pole ราคาตัวละ 1,400.-  [tremor-raccoon]

http://profile.yellowpages.co.th/45405342565001

ผมซื้อที่นี่แหละครับ บริษัท เอส พี วายส์แอนด์เคเบิ้ลส์ จำกัด ลองติดต่อดูครับ อาจจะต้องหุ้นกันยกกล่องครับ
ในราคาที่  [thanks-raccoon] และอย่าลืมสั่งกล่องที่เป็นฝาครอบด้วยนะครับ แค่ 100 ฿ แต่สวยเลยล่ะครับ

• Member
  • *
http://profile.yellowpages.co.th/45405342565001

ผมซื้อที่นี่แหละครับ บริษัท เอส พี วายส์แอนด์เคเบิ้ลส์ จำกัด ลองติดต่อดูครับ อาจจะต้องหุ้นกันยกกล่องครับ
ในราคาที่  [thanks-raccoon] และอย่าลืมสั่งกล่องที่เป็นฝาครอบด้วยนะครับ แค่ 100 ฿ แต่สวยเลยล่ะครับ

ขอบคุณคับ แบบต้องจัด ถูกๆดีๆๆ

• Member
  • *

ผมได้ลองใช้ เบรกเกอร์ siemens 16 A แบบตัด 2 โพล ซึ่งหาซื้อค่อนข้างยาก และให้เสียงและภาพแบบ ออดิโอเกรด
ในราคาไม่แพง  [pig90102]
[/quote]

สอบถาม siemens รุ่นไหนก็ได้หรือคับ 2 โพล

กรุณา รุ่น หน่อยคับ จะซื้อตามนั้นเลย คับ  [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ที่นี่ครับไม่แพง มีทั้ง 1 - 2 pole  เห็นลูกค้าซื้อมา 1p/31a.   300 กว่าบาท

>>>> http://www.thepowersmart.com/shop/powertools/Recidual_Current_Operate_Circuit_Breaker_Siemens_63A_2P-000140-TH-pdtdetail.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2013, 03:23:56 PM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
ที่นี่ครับไม่แพง มีทั้ง 1 - 2 pole  เห็นลูกค้าซื้อมา 1p/31a.   300 กว่าบาท

>>>> http://www.thepowersmart.com/shop/powertools/Recidual_Current_Operate_Circuit_Breaker_Siemens_63A_2P-000140-TH-pdtdetail.html

[roll-eyes]  เค้าหาซื้ออะไรกันนะ  [roll-eyes]

ออฟไลน์ niraso

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
2p ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน 2800บาท
สำหรับเครื่องเสียง1ชุดควรใช้อย่างต่ำกี่แอมป์ครับ

ในราคาไม่แพง  [pig90102]

สอบถาม siemens รุ่นไหนก็ได้หรือคับ 2 โพล

กรุณา รุ่น หน่อยคับ จะซื้อตามนั้นเลย คับ  [roll]
[/quote]

กระผมใช้ รุ่น c16 ครับ 16 A ตัด 2 โพล
ซึ่งจริงแล้วผมอยากได้แบบตัดโพลเดียวมากกว่า (แต่ในขณะนั้นหาซื้อไม่ได้)
เนื่องจากหน้าสัมผัสที่ทำการตัดมีเพียงจุดเดียว ย่อมมีค่าความต้านทานที่น้อยกว่า(แต่ 2 โพลปลอดภัยกว่า)
และเบรกเกอร์ siemens ใส่สายขนาดใหญ่ได้ง่าย เนื่องจากมีหน้าสัมผัสที่ใหญ่ทำมาจากทองแดงชุบเคลือบแข็งด้วยนิกเกิ้ล
จึงนำกระแสได้ดี สวิตซ์ ก็ใช้งานแทนการเปิด - ปิด ไฟก่อนเข้าเครื่องได้
ร้านที่คุณเล็ก แนะนำ ใช้ได้เลยครับที่เหลือแค่เลือกขนาด A เองครับ
ในราคาที่สุดคุ้ม ผมเคยลองใช้มาหลายยี่ห้อเพราะน้องบอย ขายวัสดุก่อสร้าง
แต่ทนไม่ไหวต้องต่อเปลือย แต่พอมาใช้ siemens  [thanks-raccoon]

ออฟไลน์ song

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 22
เบรกเกอร์ siemens ตอนนี้ทำในจีน ทำในเยอรมันหายากมากๆ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
กระทู้นานขุดขึ้นมา เนื่องด้วยความปลอดภัยในการใช้ชีวิตและงาน DIY

ถ้าจะลงทุนเพื่อเจ้ากัณ นะเนี่ย  [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• Emergency :[img width=800 height=600]
  ถ้าจะลงทุนเพื่อเจ้ากัณ นะเนี่ย  [yellow-lol]

[yellow-lol] นอกจากปรับปรุงระบบไฟบ้านแล้ว แนะนำสำหรับท่านที่ทำระบบไฟห้องฟังเพลงเเละ DIY ด้วยครับ มีแบบที่ไม่ต้องเสียบบัสบาร์ด้วยนะครับ

พูดก็ไม่หมดต้องให้ถามต่ออีก  ตัวขาวนี่เฉพาะ neutron หรือเปล่า มีภาษาจีนกำกับด้วยของชไนเดอร์นะ  [wink-11]

พูดก็ไม่หมดต้องให้ถามต่ออีก  ตัวขาวนี่เฉพาะ neutron หรือเปล่า มีภาษาจีนกำกับด้วยของชไนเดอร์นะ  [wink-11]

[yellow-lol]  น่าจะเป็นล็อตส่งจีนมั้งครับ   [yellow-lol]  RCBO ต้องมี L+N ครับ โดย Datasheet กำหนดเป็น  Poles description 1P + N