ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านพี่ผู้ใจดี หากผ่านมาก็ เปิดอ่านกันสักหน่อยนะครับ มือใหม่ซิงๆครับ  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ PIPO

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone
 [roll]
ก่อนอื่น
แปะรูบก่อน  ไอ้ตัวนี้ ครับ เคยมีคนทำแล้วนะครับ  เสียงดีมาก
หากท่านใดใจดีช่วย ออกแบบ PCB หรือแน่ะนำพวกโปรแกรมหลอดให้ น้องหน่อยนะครับ
 หรือช่วยวิเคราะห์ วงจรให้น้องหน่อยเนื่องจากน้องลองทำแล้ว มันไม่ดัง 5555 เสียทั้งหลอดเสียทั้งความรู้สึก
แต่ดันมีคน ทำแล้วออกมาเล่นยั่ว กิเลส ผมก็เลยจะลองอีกสักตั้งครับ
ขอบพระคุณ ทุกท่านที่แวะเข้ามานะครับ [entreat-raccoon]

• **
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone

ไอ้ตัวนี้แหล่ะครับที่ผมทำ มันเลวร้ายมากๆ ครับที่ผมทำ ดันหลอดเข้าๆออกๆ  ขาด เลย ก็เลยโยนทิ้งเลยครับ 900 บาท
แต่ยังไม่ ยอมแพ้ครับ จึงต้องเข้ามาขอความช่วยเหลือ ครับ ท่านพี่ทุกท่าน
ขอบคุณ มากๆครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
 [heyheybaby_watch] เอารูปที่น้าต่อไว้มาดูด้วยครับ ถ้าท่านอื่นทำดังเราก็ทำดังได้สิ แต่จะดังแบบไหน  [roll]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
เคยคิดว่าจะทำครับ แต่ไม่ได้ทำซักที เลยไม่รู้จะช่วยยังไง รอท่านผู้รู้มาแก้ให้ดีกว่า  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
ไฟ 9V. ที่เอามาต่อ ควรใช้อะแดปเตอร์ตัวหนักๆ 1-2A. น่ะครับ
อย่าใช้ถ่านเด็ดขาด เพราะแค่ไส้หลอดก็กินไฟจนหมดตัวแล้วครับ
ส่วนวงจร ก็ดูปกติดีน่ะครับ คิดว่าเป็นเรื่องของแหล่งจ่ายไฟมากกว่า

ง่ายๆครับ ลองต่อไฟแล้วเอามิเตอร์วัดไฟดู ควรจะได้ 9-12
แต่ถ้าไฟตกมากๆ ไส้หลอดไม่ร้อน วงจรก็ทำงานไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39

• **
    • pipo tone
ผมใช้ อะแดปเตอร์ ฟูจิว 9V 800mA ต่อครับ หรือว่ากระเเสไฟไม่พอครับ
จาก วงจรข้างบน ทั้งสองอัน มันคือตัวเดียวกันนะครับ แต่ลองดูดีๆ ค่าบางตัว มันไม่เท่ากันครับ
แปลก  ไว้เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ขอบคุณ ทุกๆท่านครับ [unde_cided]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
อะแดปเตอร์คิดว่าพอครับ เหลือแค่ปัจจัยอื่นๆร่วมด้วยเท่านั้นล่ะครับ
อ้อ.. สุดท้ายที่พอนึกออก อะแดปเตอร์ยี่ห้อนี้ มันมีแบบขั้วแจ๊ค +นอก -ใน กับ +ใน -นอก ก็ระวังเรื่องขั้วด้วยครับ และรูแจ๊คใหญ่กับรูแจ๊คเล็ก ถ้าขนาดไม่พอดี เสียบได้แต่หลวมๆล่ะก็ ไฟก็ผ่านไม่ดี หรือบางทีไฟไม่มาเลยก็ได้

ถ้ายังไงต่อแล้ววัดไฟในวงจรดูครับว่าไฟเลี้ยงจ่ายในวงจรจริงได้ไหมน่ะครับ  [gr_in]

• **
    • pipo tone
ผมลองเสียบแล้ว ไฟหลอด มันติดนะครับ
แต่เสียงไม่ยอมออก  แต่ยังไม่ได้วัดว่ากระแสไฟเข้าเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 แนะนำตัวก่อนซักนิดก็ดีนะ ที่นี่ครับ >>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?board=12.0
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
    • pipo tone
เรียบร้อยครับน้า
มีอะไรชี้แน่ะได้เด้อครับ ผมน้องใหม่   สดๆ ซิงๆ จร้าาา
ขอบคุณ เวปบอร์ด เจ้าของบอร์ด สุดหล่อ ถึงแม้ไม่เคยเห็นหน้าแต่รู้ว่าหล่อใจ  มากๆ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
เรียบร้อยครับน้า
มีอะไรชี้แน่ะได้เด้อครับ ผมน้องใหม่   สดๆ ซิงๆ จร้าาา
ขอบคุณ เวปบอร์ด เจ้าของบอร์ด สุดหล่อ ถึงแม้ไม่เคยเห็นหน้าแต่รู้ว่าหล่อใจ  มากๆ

[heyheybaby_watch] เสียงดังแล้ว แก้ไขยังไงครับ  [confused-raccoon]

• **
    • pipo tone
ที่ว่าเรียบร้อยนี้ก็คือ เข้าไปแน่ะนำตัวเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ
แต่โปรเจคยัง ค้างคาเช่นเดิมครับ อิอิอิ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ที่ว่าเรียบร้อยนี้ก็คือ เข้าไปแน่ะนำตัวเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ
แต่โปรเจคยัง ค้างคาเช่นเดิมครับ อิอิอิ

เพื่อสะดวกในการติดต่อ เอา Link ที่แนะนำตัว มาใส่ตรงลายเซ็นต์ไว้จด้วย จะขอบคุณมากครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=571.0
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• **
    • pipo tone
 [roll]เสร็จเรียบร้อยแล้วนะค๊าาาบ laughhahaha

เพื่อสะดวกในการติดต่อ เอา Link ที่แนะนำตัว มาใส่ตรงลายเซ็นต์ไว้จด้วย จะขอบคุณมากครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=571.0

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
เงียบไปเลยตกลงดังแล้วยังครับ

• **
    • pipo tone
ขอประธานอภัยนานไปหน่อยครับตั้งอันใหม่จนลืมอันเก่าว่ายังไม่จบโปรเจค
รายการตัวนี้ คือ ผมลืมต่อ pin4 ลงกราวน์ ครับ มันเลยจ๋อยตอนนี้โอเครเลยครับ แต่เสียงมันไม่ค่อยเข้าท่าเท่าไหร่ครับ ทุกๆท่าน
ไว้เดี๋ยวจะหาอีกตัวมาให้ได้รับชม ครับ

ขอบพระคุณน้าๆทุกท่านที่ให้ความรู้และติดตามการดำเนินงานมาตลอดขอบพระคุณครับ