ผู้เขียน หัวข้อ: นู๋อยากรู้ ว่าเค้ารู้ยังไง  (อ่าน 2189 ครั้ง)

ออฟไลน์ toneEE

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
นู๋อยากรู้ ว่าเค้ารู้ยังไง
« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 10:53:31 PM »
ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมพึ่งมีหลอดคู่แรกในชีวิต
คือว่าผมไปซื้อหลอดมาเขาบอกว่าเป็น 7DJ8 / PCC88 matsuchita  พอได้ของมาเลยแกะหลอดมาดู ผมไม่เห็นที่หลอดมันจะมีตัวอักษรสักตัวเลยสงสัยว่าแล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่าเป้นหลอดเบอรไรยี่ห้ออะไร ครับ รบกวนพี่ช่วยสอนหน่อยครับ ขอบคุณครับ [unde_cided]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2013, 10:58:15 PM โดย toneEE »

ออฟไลน์ R&R

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
Re: นู๋อยากรู้ ว่าเค้ารู้ยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 01:10:21 AM »
ผู้ขายคงจำได้มั้งครับ แต่มาอยู่กับเราก็ต้องหากล่องใส่แล้วเขียนเบอร์หลอดไว้ข้างกล่อง

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
Re: นู๋อยากรู้ ว่าเค้ารู้ยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:20:13 AM »
สงสัยดูเหมือนพระครับ laughhahahaจากลักษณะรูปร่างองประกอบต่างๆต้องอาสัยปะสบการแน่ๆ [roll]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 07:30:11 AM »
โดยมากจะจำได้กันน่ะครับ  fart-raccoon fart-raccoon ผมก็ส่วนมากจะเอาจากความทรงจำครับ ถ้าเป็นหลอดที่โครงสร้างเหมือนกันนะครับ แต่มันจะมีบางหลอดที่เบอร์เดียวกันแต่โครงสร้างไม่เหมือนชาวบ้าน ถ้าเป็นหลอดแบบนี้จะจำได้โคตรแม่นครับ  [heyheypig445]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 09:10:18 AM »
ขอบคุณทุกคำบอกเล่าครับ พึ่งรู้ว่าเขาสังเกตแบบนี้เหมือนดูพระเครื่องเลย [roll] [roll]

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 02:28:41 AM »
แล้วตกลงหลอดนี้ เบอร์อะไรหนอ  จะได้ปรับไฟถูก [unde_cided]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 08:16:32 AM »
ภาพถ่ายไม่ชัด ดูไม่ถนัด จึงไม่กล้าเดาครับ

[roll-eyes]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2013, 12:12:25 PM »
ภาพถ่ายไม่ชัด ดูไม่ถนัด จึงไม่กล้าเดาครับ

[roll-eyes]

อันนี้พอได้ไหมครับ ถ่ายกับมือถือ เขาบอกว่าเป็น 7dj8