ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงล้อรถ....ดังออกลำโพง  (อ่าน 1830 ครั้ง)

ออฟไลน์ toneEE

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
เสียงล้อรถ....ดังออกลำโพง
« เมื่อ: 02 มีนาคม 2013, 08:47:01 PM »
สงสัยครับ [unde_cided]  วันนี้ผมลองเครื่องเสียง(etude+otl30w)เพราะเปลี่ยนแจ๊คใหม่ อยู่ดีๆก็ได้ยินเหมือนล้อรถแข่งฟรีกับพื้นถนน   ตกใจ!!เลยรีบหรี่เสียง นึกว่าอะไรจะระเบิด  แต่พอมาฟังสังเกตุดีๆเสียงนี้จะหายไปเอง แต่เสียงมันน่ากลัว  มันเกิดจากอะไรได้บางครับ พี่ๆ
เมื่อกี้ก็พึ่งได้ยินอีกที [unde_cided]

ขอบคุณครับ

• **
Re: เสียงล้อรถ....ดังออกลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 09:37:40 AM »
ไม่มีใครเป็นเหมือนผมเลยหรือเนี่ย.... [unde_cided] [c--c]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 10:03:56 AM »
 เสียงเบรินทฺ์ยาง มันคงแปลกๆสำหรับเครื่องเสียง และ คงไม่มีใครมีประสพการณ์ตรง  ขนาดผมเองแข่งรถในสนามมาเป็นสิบปี จนแขน ขาหักจะหมดทั้งตัว และก็เล่นเครื่องเสียงมาตั้งนาน ยังไม่เคยได้ยินเสียงลักษณะนั้นเลยครับ  ผมเข้าใจว่าเพื่อนๆคงไม่เข้าใจว่าในสิ่งที่คุณกล่าวถึงจึงไม่มีใครออกมาตอบให้ครับ  แต่สิ่งหนึ่งที่อยากจะบอก ว่าก่อนที่จะเปิดใช้งานอุปกรณ์ใดๆทั้งที่เกี่ยวกับหลอด ควรจะเปิดเบรินท์เพื่อเป็นการวอร์มหลอดทิ้งไว้ก่อนที่จะใช้งานครับ  ผมยกตัวอย่างเมื่อคุณ ตื่นนอนมาใหม่แล้วคุณไปวิ่ง 100 เมตรเลยจะมีสภาพออกมาอย่างไรในสภาพที่ร่างกายไม่มีความพร้อม  หลอดก็เฉกเช่นเดียวกันครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2013, 11:10:02 AM »
เสียงเบรินทฺ์ยาง มันคงแปลกๆสำหรับเครื่องเสียง และ คงไม่มีใครมีประสพการณ์ตรง  ขนาดผมเองแข่งรถในสนามมาเป็นสิบปี จนแขน ขาหักจะหมดทั้งตัว และก็เล่นเครื่องเสียงมาตั้งนาน ยังไม่เคยได้ยินเสียงลักษณะนั้นเลยครับ  ผมเข้าใจว่าเพื่อนๆคงไม่เข้าใจว่าในสิ่งที่คุณกล่าวถึงจึงไม่มีใครออกมาตอบให้ครับ  แต่สิ่งหนึ่งที่อยากจะบอก ว่าก่อนที่จะเปิดใช้งานอุปกรณ์ใดๆทั้งที่เกี่ยวกับหลอด ควรจะเปิดเบรินท์เพื่อเป็นการวอร์มหลอดทิ้งไว้ก่อนที่จะใช้งานครับ  ผมยกตัวอย่างเมื่อคุณ ตื่นนอนมาใหม่แล้วคุณไปวิ่ง 100 เมตรเลยจะมีสภาพออกมาอย่างไรในสภาพที่ร่างกายไม่มีความพร้อม  หลอดก็เฉกเช่นเดียวกันครับ

ขอบคุณครับ  เสียงที่ได้ยินไม่ได้เลวร้ายอะไรครับ  แต่ผมก็พึ่งเคยไ้ด้ยินเหมือนกันครับ