ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต่ออะไรผิดครับเนี้ย..  (อ่าน 68568 ครั้ง)

ออฟไลน์ audiomania

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 402
Re: ผมต่ออะไรผิดครับเนี้ย..
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 12:47:19 PM »
มาแจม...
ไตรโอดสองซีก แบบ Twin สองข้าง แป่เอี่ย คือไตรโอดด้านซ้ายกับด้านขวามีเหมือนกันครับ อยากใช้ชุดซ้ายก็ได้ อยากใช้ชุดขวาก็ย่อมได้ เพียงแต่เอาไฟเข้าเพลตให้ตรงกับกริดและคาโถดสัญญาณในชุดนั้นก็พอครับ
อย่างในวงจรจรนี้ ข้างนึงใช้ 3 ไตรโอด ถ้าใช้หลอดให้คุ้มค่า ก็ใช้ 3 หลอด คือข้างละหลอดครึ่งน่ะครับ

แต่ถ้าน้ามีหลอดเหลือเฟือ อยากลองของ หลอดนึงใช้ไตรโอดซีกเดียวก็ได้ครับ รับประกันได้ว่าไม่มีการกวนสัญญาณ เหนี่ยวข้ามช่องไตรโอดแน่นอน
แค่เปลืองไฟจุดไส้หลอด และอาจะโดนเหล่ว่าใช้หลอดเปลืองเท่านั้นครับ  [smile-watermelon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 12:52:40 PM »
มาแจม...
ไตรโอดสองซีก แบบ Twin สองข้าง แป่เอี่ย คือไตรโอดด้านซ้ายกับด้านขวามีเหมือนกันครับ อยากใช้ชุดซ้ายก็ได้ อยากใช้ชุดขวาก็ย่อมได้ เพียงแต่เอาไฟเข้าเพลตให้ตรงกับกริดและคาโถดสัญญาณในชุดนั้นก็พอครับ
อย่างในวงจรจรนี้ ข้างนึงใช้ 3 ไตรโอด ถ้าใช้หลอดให้คุ้มค่า ก็ใช้ 3 หลอด คือข้างละหลอดครึ่งน่ะครับ

แต่ถ้าน้ามีหลอดเหลือเฟือ อยากลองของ หลอดนึงใช้ไตรโอดซีกเดียวก็ได้ครับ รับประกันได้ว่าไม่มีการกวนสัญญาณ เหนี่ยวข้ามช่องไตรโอดแน่นอน
แค่เปลืองไฟจุดไส้หลอด และอาจะโดนเหล่ว่าใช้หลอดเปลืองเท่านั้นครับ  [smile-watermelon]

ขอบคุณครับ  คราวนี้เข้าใจแล้ว  ว่ามันเหมือนกันทุกอย่าง 

น้าเสย  ไปด่า คนเขียนวงจรให้ผมหน่อยครับ     

มันจะเขียน หลอดหน้า  ว่าขา 7 มาทำไม    2 หลอดหลัง  มันเขียนขา 2    นึกว่ามีนัยยะอะไร ซะอีก

ผมก็นึกว่า อีกข้าง หลอดหน้าก็ต้อง ขา 7 เท่านั้น 

ผมยัง งูๆปลา  กอไก่ ขอไข่ ฮ .ตาโตอยู่ครับ   
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 12:55:14 PM »
มาแจม...

ถามอีกนิดนึงเป็นความรู้ครับ ไหนๆก็หลงเข้ามาตอบผมแล้ว

ถ้าใช้ไตรโอดทั้งซ้ายและขวา  ปกติ มันเหนี่ยวสัญญาณข้ามช่องกันไหมครับ   
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 01:07:49 PM »
มาแจม...

ถามอีกนิดนึงเป็นความรู้ครับ ไหนๆก็หลงเข้ามาตอบผมแล้ว

ถ้าใช้ไตรโอดทั้งซ้ายและขวา  ปกติ มันเหนี่ยวสัญญาณข้ามช่องกันไหมครับ   
ถ้าไม่คิดมาก คือไม่กวนครับ
แต่ถ้าเป็นสัญญาณเบาและมีการขยายสูงๆ ก็อาจจะได้ยินบ้างเล็กน้อย แต่สำหรับงานเสียงแล้ว ดีแล้วครับ

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 01:11:30 PM »
มาแจม...

ถ้าไม่คิดมาก คือไม่กวนครับ
แต่ถ้าเป็นสัญญาณเบาและมีการขยายสูงๆ ก็อาจจะได้ยินบ้างเล็กน้อย แต่สำหรับงานเสียงแล้ว ดีแล้วครับ

[0002053E] [0002053E]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 01:24:14 PM »
3 หลอด ใช้หลอดต่างยี่ห้อกันได้หรือเปล่าครับ บางเว็ปเห็นลงขายหลอดไม่มีคู่ ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 01:39:49 PM »
3 หลอด ใช้หลอดต่างยี่ห้อกันได้หรือเปล่าครับ บางเว็ปเห็นลงขายหลอดไม่มีคู่ ราคาไม่แพง

ไม่แปลกเลยครับใช้ไปโลด .. ยากนะครับที่จะใช้เบอร์เดียวกัน แบรนด์เดียวกัน เหมือนกันหมด ไม่มีอะไรทำก็เอาหลอดนี้ไปสลับกับหลอดโน้นเล่น เสียงก็เปลี่ยนไปได้อีกสนุกดีออก อย่าง JP-200 ที่ผมเตรียมหลอดไว้ 3 คู่ ก็ 3 แบรนด์เลย ก็ไม่มีปัญญาหานินา แพงก็แพงนิ ได้เท่าไหนก็เท่านั้นหล่ะ รึว่าจะไปไถตา Create House ดีล่ะนี่  [embarrassed]

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 01:44:48 PM »
ขอบคุณครับน้าเฉย +1 ให้ครับ

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 07:58:21 PM »
 ผมมาแจม ด้วย อีกนิด หลอด พวกนี้ ถ้าขายคู่ ราคาแพงพอสมควร ถ้า ซื้อเดี่ยวๆๆ น่ะ ถูกกว่าเยอะครับ จริงๆๆนะ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 08:07:56 PM »
ผมมาแจม ด้วย อีกนิด หลอด พวกนี้ ถ้าขายคู่ ราคาแพงพอสมควร ถ้า ซื้อเดี่ยวๆๆ น่ะ ถูกกว่าเยอะครับ จริงๆๆนะ

งั้นผมจะต้องเริ่มหาหลอดที่ขายเดี่ยวมามั่งละเอาซัก 3 ไว้มาใส่ปรีโฟโน........ [sory2]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 09:16:38 PM »
อ้าย..คำ อยู่ไหน...

แผ่นแดงที่มีอยู่ จับเอาลงกล่องแบบนี้ก็ำได้นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 09:25:59 PM »
อ้าย..คำ อยู่ไหน...

แผ่นแดงที่มีอยู่ จับเอาลงกล่องแบบนี้ก็ำได้นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

ครับ...    วันนี้ลองทำแท่นแอมป์ดู  เจาะวงกลมเบี้ยวอิบอ่าย     มี 4 รู เจาะไป  2 รู  แทบฮาก   แท่นผมขี้เหร่มาก มันชั่งต่างกับเจ้าของมัน ราวฟ้ากะเหวจริงๆเลย 

« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 09:28:28 PM »
  ลืมบอกไปแผ่นแดง  ผมไปทำฮา ค ว า ย แล้วครับ 

« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 09:29:45 PM »
 คุณ ครู  วันนี้ไปไหนครับ  แอบไปเที่ยวกับกิกมาเหรอ  ไม่เห็น ออนเลย

« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2013, 10:18:52 PM »
คงพาเด็กไปทำบุญอ่ะครับ
 [laught-watermelon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 09:19:51 PM »
วันนี้ เจาะได้อีก 2 รู   ใช้เวลา 4 ชม   งานแท่นนี้ ยากจริงๆ   ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงยกเลิกไปแล้ว   เพราะว่ามันไม่สวย  เบี้ยวตั้งแต่ รูแรกเลย   แต่อาศัยว่าเดินทางมาไกลแล้ว ยังไงก็ทำให้เสร็จ  ถึงไม่สวย ตั้งใจว่า ทุกขั้นตอนทำด้วยตัวเราเองทั้งหมด  แค่ขอให้เป็นรูปร่าง ว่าคือแอมป์หลอด ก็พอใจแล้ว   แต่ก่อนผมทำไม่เป็นซื้ออย่างเีดียว  พอได้ลงมือทำ   คือมันต้องใช้ความอดทนและความมุ่งมั่น  มันถึงจะเสร็จ  หลังจากหายเหนื่อย  ก็มาดูผลงานตัวเอง มันมีความภูมิใจ ( ไม่ได้ภูมิใจว่ามันสวยน่ะครับ แต่ภูมิใจว่ามันทำสำเร็จแล้ว ) ทำให้มีแรงฮึดไปเรื่อยๆ  (แต่ครั้งหน้าๆทำจริงๆ  ผมไม่เจาะเองแล้ว  ซื้อเอาดีกว่า  สวยกว่าเยอะ  เข็ดด้วย55+)   

ตอนเข้ามาเวปนี้ใหม่ๆ ความหวังสูงสุด คือได้ทำแอมป์หลอด ด้วยตัวเอง   ไม่คาดฝันเหมือนกันว่า อยู่ๆ ก็จะได้ทำ  เรื่องแอมป์หลอด บอกตรงๆ เห็นคุยกันในกระทู้ผมก็ผ่านเลย  อ่านก็ไม่เข้าใจ   คือไม่รู้อะไรเลย แม้กระทั่งมูลาด ผมยังไม่รู้  ได้ยินก็คือ 300b  รู้แค่นี้  ที่เหลือ มีแต่รหัส เบอร์หลอด เยอะแยะไปหมด 

โชคดี ของผมอย่างหนึ่งคือ  ประกอบผิดพลาด กลับหน้ากลับหลังอุปกรณ์  แต่กลับเป็นผลดีแบบพลิกฟ้าพลิกแผ่นดินเลยทีเดียว   ในขณะประกอบ ถอดเข้าถอดออก เพราะมันต้องพลิกไปพลิกมา  ก็เหมือนหัดไล่วงจรไปในตัว   พอสงสัยก็ได้ถาม และได้คำตอบ มันเลยไปได้เรื่อยๆ  ต้องขอบคุณทุกท่านมา ณ .ที่นี่
      โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คุณ แจมคุง น้าอัล และเจ้าของแผ่นปริทซ์ รวมถึงอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอยถึง 

ช่วงนี้ก็ได้กลับไปไล่อ่าน ในห้องหลอด  พออ่านเที่ยวนี้ เริ่มเข้าใจ อ่านแล้วสนุก แต่ก่อนห้องหลอดผมไม่เข้าไปอ่านเลย  จะติก็แต่ กระทู้ ถามไว้ แล้วไม่ต่อให้จบหลายกระทู้ เช่นเดี๋ยวลองเสร็จแล้วจะมาบอก  ก็เงียบไปเลย   คนอ่านก็อารมน์ค้างเลย   

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 09:32:04 PM »
เดี๋ยวจะมาเก็บค่าเทอม 5555  [yellow-lol]
ยินดีด้วยครับ ที่จะมีเครื่องบิน เอ้ย แอมป์หลอดที่ประกอบเอง  [huge-thumbs-up]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 09:44:04 PM »
ทำเสร็จอย่าลืมติดโลโก้ หลวงปู่ อ้ายคำ ด้วยเด้อ จะได้ขลังๆ [laught-watermelon]

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 09:48:41 PM »
วันนี้ เจาะได้อีก 2 รู   ใช้เวลา 4 ชม   งานแท่นนี้ ยากจริงๆ   ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงยกเลิกไปแล้ว   เพราะว่ามันไม่สวย  เบี้ยวตั้งแต่ รูแรกเลย   

[confused-face] โห น้า กะเจาะไม่ให้พลาดในระดับไมครอน เลยเหรอเนี่ยะ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2013, 11:03:29 PM »
วันนี้ เจาะได้อีก 2 รู   ใช้เวลา 4 ชม   งานแท่นนี้ ยากจริงๆ   ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงยกเลิกไปแล้ว   เพราะว่ามันไม่สวย  เบี้ยวตั้งแต่ รูแรกเลย   

[confused-face] โห น้า กะเจาะไม่ให้พลาดในระดับไมครอน เลยเหรอเนี่ยะ

ผมไม่มีเครื่องมือ  จะทำวงกลม  ก็ต้องออกไปซื้อวงเวียน  วงเวียนก็ดันเป็นดินสอ ขีดโลหะก็ไม่ค่อยติด  ซื้อเรื่อยฉลุมาตัดวงกลม  อลูมิเนียมแผ่นบางๆเอง ตอนแรกยังไม่รู้เทคนิค ใช้เลื่อยฉลุ มาตัดก็ยาก ใบหักไป 2-3 ใบ เลยเปลี่ยนมาใช้ สว่านไฟฟ้า เจาะก็สบัดซ้ายขวา  ที่วงไว้ก็เจาะไม่กลม   ซอตเกตมันก็บัคกรีคาบอร์ดไปแล้ว  วัดก็ผิดหลาด โอ้ย  หลายอย่างครับ  เจาะเป็นวงกลม ก็ดันเจาะห่าง มันก็ไม่ขาด 

เรื่องงานแบบนี้ ผมยอมเลยครับ ไม่ค่อยถนัด   ไปแบกปูน ยังง่ายก็อีก

« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 06:43:22 AM »
วันนี้ เจาะได้อีก 2 รู   ใช้เวลา 4 ชม   งานแท่นนี้ ยากจริงๆ   ถ้าเป็นเมื่อก่อน คงยกเลิกไปแล้ว   เพราะว่ามันไม่สวย  เบี้ยวตั้งแต่ รูแรกเลย  

ผมไม่มีเครื่องมือ  จะทำวงกลม  ก็ต้องออกไปซื้อวงเวียน  วงเวียนก็ดันเป็นดินสอ ขีดโลหะก็ไม่ค่อยติด  ซื้อเรื่อยฉลุมาตัดวงกลม  อลูมิเนียมแผ่นบางๆเอง ตอนแรกยังไม่รู้เทคนิค ใช้เลื่อยฉลุ มาตัดก็ยาก ใบหักไป 2-3 ใบ เลยเปลี่ยนมาใช้ สว่านไฟฟ้า เจาะก็สบัดซ้ายขวา  ที่วงไว้ก็เจาะไม่กลม   ซอตเกตมันก็บัคกรีคาบอร์ดไปแล้ว  วัดก็ผิดหลาด โอ้ย  หลายอย่างครับ  เจาะเป็นวงกลม ก็ดันเจาะห่าง มันก็ไม่ขาด  

เรื่องงานแบบนี้ ผมยอมเลยครับ ไม่ค่อยถนัด   ไปแบกปูน ยังง่ายก็อีก

ฟังแล้วไม่มีเชิงช่างเอาเสียเลย....ขอบ่น เพื่อกดดันให้เกิดความคิดอันบรรเจิดบ้าง

การทำรอยวงกลมบนพื้นผิวอลูมิเนียม และเป็นวงกลมที่ "กลมป๊อก" ด้วย
โดยไม่ต้องไปซื้อหาวงเวียนให้ยุ่งยาก

อุปกรณ์ที่ต้องจัดเตรียม
1. หาเศษไม้แผ่นเรียบยาวประมาณ 5 - 10 ซ.ม. หนาครึ่ง ซ.ม. จำนวน 1 อัน
2. ตะปูเข็ม จำนวน 2 ตัว

วิธีการทำวงเวียนอย่างง่าย และการเจาะแผ่นอลูมิเนียม
1. เอาตะปูตอกลงบนไม้ที่เตรียมไว้ให้ปลายตะปูโผล่ออกมาเล็กน้อย และให้ตะปู 2 ตัว มีระยะห่างเท่ากับรัศมีของวงกลมที่จะเจาะ
2. ให้ทำการมาร์คตำแหน่ง Center แผ่นอลูมิเนียมที่จะเจาะ จะใช้ตะปูตอกหรือสว่านเจาะก็ได้ ให้ลึกบุ๋มลงไปบนเนื้ออลูมิเนียม
3. เอาวงเวียนอย่าง่ายที่ทำไว้ ไปหมุนบนแผ่นอลูมิเนียม โดยให้ตะปูตัวหนึ่งจิกอยู่บน Marker หรือ Center
4. จะมหุนทวน หรือย้อนเข็มนาฬิกาก็ตามถนัด เพียงแค่นี้จะได้วงกลมบนพื้นผิวอลูมิเนียม ถ้าให้เกิดรอยลึกก็ออกแรงกดเอาเอง
5. เมื่อได้วกลมแล้ว คราวนี้ก็เอาสว่านเจาะนำให้พรุนอย่าให้เลยขอบวงกลม
6. เอาตะไบท้องปลิงแต่งรูที่เจาะให้ไปถึงขอบวงกลมที่เราทำไว้ แล้วก็จะได้วงกลมที่ผมเรียกว่า "กลมป๊อก"

การเจาะรู 1 รู ผมใช้เวลาไม่เกิน 7 นาที จะบอกว่าไม่เกิน 5 นาทีก็เกรงว่าโม้เกินไป
ก็บอกแล้วไง อย่าเปิดชองว่างให้ผมโม้
 [enjoyment]

« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 06:49:00 AM »
โม้ต่ออีกนิด

แท่นนี้ก็ทำตามที่ผมบอกข้างต้น เพราะดอก Hole Saw ไม่มีขนาดที่ต้องการครับ
 [singing-happy]

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:44:13 AM »

ภาพการเจาะไข่แดง  สุดฝีมือผมแล้ว  ทั้งเจาะทั้งฉลุ  ตรงหลอดเพาเวอร์ ฉลุ ขอบจะเรียบกว่า แต่ฉลุยากจริงๆ

หล่อระยะไกล...

ดูไกลๆก็หล่อเหมือนกันน่ะเนี้ย     มีใครมองเป็นเครื่องซักผ้าบ้าง   มองยังไงก็แอมป์หลอดใช่ป๊ะ

ไม่ได้พับกล่อง  เอามาจากกล่อง ฮับ   ตัวถังมันคงกันสัญญาณเหมือนกัน  เอาหน่ะ ถ้าสวยมาก เดี๋ยวคนอื่นตกงาน

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:49:51 AM »
ฝีมือเยื่อม ปอกเปลือกซีด้วย แจ่มๆๆ  
แอมป์มิว ดังละนะ หนักแน่น นุ่มนวล หนา ใหญ่ แบบรุ่นใหญ่เล่นกัน..55  [smile-watermelon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2013, 09:01:00 AM โดย dekdoi1963 »

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:57:48 AM »
ฝีมือเยื่อม ปอกเปลือกซีด้วย แจ่มๆๆ 
แอมป์มิว ดังละนะ หนักแน่น นุ่มนวล หนา ใหญ่ แบบรุ่นใหญ่แล่น..55  [smile-watermelon]

ดังเพราะ leo ..... 555+

เมือวาน ทำกล่องไปด้วย ก็อปหนังไปด้วย  4 ชม  ก็อปยังไม่เสร็จเลย  เหลืออีกประมาณ 100กว่ากิก  คาดคงไม่เกิน 2 ชมเสร็จ  หลังจากนั้น ผมก็จะformat แล้วเอาอันนั้นใส่เข้าไป  เดี๋ยวจะหาเพิ่มเข้าไปอีก  ผมดูผิดพลาด อันนั้น ไม่ถึง 100 กิกด้วยซ้ำ    แล้วจะส่งกลับครับ  อย่างเร็วพรุ่งนี้ ถ้าไปรษณีย์เปิด  อย่างช้ามะรืนครับ   จะได้ฟังกับแอมป์ มิว   เบิรน์รอได้เลย

« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:58:19 AM »
หม้อแปลงทั้งหมดนี่ วางข้างนอก ชิมิครับ  [confused-face]
ถ้าจะเอาไปวางไว้บนกล่องฮับ คงจะคิดทำซัพพอร์ท รับน้ำหนักของหม้อแปลง ให้ถ่ายลงไปที่พื้น  [confused-face]

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 09:00:44 AM »

ภาพการเจาะไข่แดง  สุดฝีมือผมแล้ว  ทั้งเจาะทั้งฉลุ  ตรงหลอดเพาเวอร์ ฉลุ ขอบจะเรียบกว่า แต่ฉลุยากจริงๆ

หล่อระยะไกล...

ดูไกลๆก็หล่อเหมือนกันน่ะเนี้ย     มีใครมองเป็นเครื่องซักผ้าบ้าง   มองยังไงก็แอมป์หลอดใช่ป๊ะ

ไม่ได้พับกล่อง  เอามาจากกล่อง ฮับ   ตัวถังมันคงกันสัญญาณเหมือนกัน  เอาหน่ะ ถ้าสวยมาก เดี๋ยวคนอื่นตกงาน

ไปหาตะไปท้องปลิงตัวเล็ก ๆ มาแต่งเลยไม่เกิน 1 นาที ก็กลมป๊อกแล้ว สู้ ๆ อีกหน่อย  

ที่เห็นในรูปนี้ ของผมก่อนที่จะกลมก็เป็นแบบนี้ ที่เหลือง่ายกว่าจีบเด็กตั้งเยอะ
แต่งให้หล่อแบบเทพบุตรไปเลยครับ

« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 09:04:22 AM »
แอมป์มิว ดังละนะ หนักแน่น นุ่มนวล หนา ใหญ่ แบบรุ่นใหญ่แล่น..55  [smile-watermelon]

ดังเพราะ leo ..... 555+

เมือวาน ทำกล่องไปด้วย ก็อปหนังไปด้วย  4 ชม  ก็อปยังไม่เสร็จเลย  เหลืออีกประมาณ 100กว่ากิก  คาดคงไม่เกิน 2 ชมเสร็จ  หลังจากนั้น ผมก็จะformat แล้วเอาอันนั้นใส่เข้าไป  เดี๋ยวจะหาเพิ่มเข้าไปอีก  ผมดูผิดพลาด อันนั้น ไม่ถึง 100 กิกด้วยซ้ำ    แล้วจะส่งกลับครับ  อย่างเร็วพรุ่งนี้ ถ้าไปรษณีย์เปิด  อย่างช้ามะรืนครับ   จะได้ฟังกับแอมป์ มิว   เบิรน์รอได้เลย

หนังผมยังเอามาครึ่งเดียวเอง เรียงตามตัวอักษร
ลองฟังเพลงแสดงสดดูนะ(นางแล7) ผมว่าเครื่องเสียงห่วยๆ ยังฟังแบบเล่นสดได้ไม่อายใคร จริงๆ อ้ายคำ [smiling-tongue]

« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 09:06:15 AM »
หม้อแปลงทั้งหมดนี่ วางข้างนอก ชิมิครับ  [confused-face]
ถ้าจะเอาไปวางไว้บนกล่องฮับ คงจะคิดทำซัพพอร์ท รับน้ำหนักของหม้อแปลง ให้ถ่ายลงไปที่พื้น  [confused-face]

ใช่ครับ  หม้อแยก ข้างนอก  เหลือพื้นที่ด้านข้างไว้ส่วนหนึ่ง เผื่อทำหลอดเร็คติไฟล์  ถ้าไม่ได้ทำ ก็จะใส่หม้อแปลงเอาพุทส์ แทน  

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 09:09:22 AM »

ไปหาตะไปท้องปลิงตัวเล็ก ๆ มาแต่งเลยไม่เกิน 1 นาที ก็กลมป๊อกแล้ว สู้ ๆ อีกหน่อย  

ที่เห็นในรูปนี้ ของผมก่อนที่จะกลมก็เป็นแบบนี้ ที่เหลือง่ายกว่าจีบเด็กตั้งเยอะ
แต่งให้หล่อแบบเทพบุตรไปเลยครับ

รับทราบครับ  ถ้ามันกลมป็อก  หล่อๆ 
  ดูโหวงเฮงว่าแต่งขึ้น  เดี๋ยวว่างวันไหน จะไปซื้อผิวไม้มาแป๊ะเสริมหล่อ ครับ