ผู้เขียน หัวข้อ: สายสัญญาณ (Interconnect) นั้นสำคัญไฉน...  (อ่าน 19197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: สายสัญญาณ (Interconnect) นั้นสำคัญไฉน...
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2013, 08:31:39 PM »
หลังกลับจากเขาใหญ่ ผมโดนไข้กินงอมแงมหายไข้เมื่อไรจะเหลาให้ฟัง
ตอนนี้น้ำมูกไหลราวกับหยดน้ำตา ขอนอนพักผ่อนก่อนครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
Re: สายสัญญาณ (Interconnect) นั้นสำคัญไฉน...
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2013, 08:33:24 PM »
 [embarrassed]  เอ๋า  ผมก็นึกว่าเข้ามาเรียกลูกค้า   [puzzled]
หายป่วยเร็วๆนะครับ น้าอัล  [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013, 10:13:56 AM »
[embarrassed]  เอ๋า  ผมก็นึกว่าเข้ามาเรียกลูกค้า   [puzzled]
หายป่วยเร็วๆนะครับ น้าอัล  [0002053E]

ตอนนี้คุยไม่ออก เพราะมีผ้าปิดปากอยู่
เรื่องเรียกลูกค้าเป็นของถนัด เพราะผมมีอาชีพขายแมงโม้ทอดครับ
 [yellow-lol] [enjoyment]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013, 11:19:28 AM »
หายเร็วครับพี่

จะมารอเรื่องเล่า ครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013, 11:49:10 AM »

ตอนนี้คุยไม่ออก เพราะมีผ้าปิดปากอยู่
เรื่องเรียกลูกค้าเป็นของถนัด เพราะผมมีอาชีพขายแมงโม้ทอดครับ
 [yellow-lol] [enjoyment]

เอานิ้วพิมพ์ ไม่ใช่เหรอครับ  เกี่ยวอาไรกับผ้าปิดปาก
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Boonthai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2013, 12:30:14 PM »
สายสัญญาณแบบขั้วต่อ E1 หรือ BNC  มีใครเคยลองใช้บ้างแล้วยังครับ สวมแล้วบิดล็อคได้ มั่นคงดีครับ  [confused-face]

ออฟไลน์ robocop88

• ถูกใจกด Like+ 56
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013, 10:13:02 AM »
น้าอัลแล้วเรื่องสายลำโพง หละครับ ยังไม่ครบเลย

สายทองแดง กับสายเงิน เสียงต่างกันยังไง
เมื่อวานผมเอาสายเงิน ไปพันพ่วงให้สายทองแดง
เสียงที่ได้มันใสขึ้น แต่เหมือนเสียงเนื้อเสียงร้องมันบางลงไปครับ
น้าอัล เล่าประสบการณ์ให้ฟังหน่อยครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 08:49:26 AM »
วันอาทิตย์ได้เดินออกไปตลาดนัดอีก
แต่วัตถุประสงค์ที่ไปเดินวันนี้เพื่อออกไปซื้ออาหารเจมารับประทาน

เมื่อของกินได้ครบ ยังมีเวลาว่างก็เลยไปเดินดูอาหารใจซะหน่อย
ช่วงถือศีลกินเจ อาหารใจของนายอัลกอฮอล์จึงของดเรื่องคุณหนูซู่ซ่าส์เอาไว้ก่อน

แล้วก็ไปเจออาหารใจจนได้

สายเส้นนี้เป็นสายประกอบเสร็จพร้อมหัว ความยาว 75 ซ.ม. ในราคาผัดหมี่ซั่ว 1 จาน
แต่ด้วยนิสัยที่ชอบต่อ ชอบคุยกับคนขาย จึงขอต่อรองราคาให้เขาทอนด้วยน้ำกระเจี๊ยบ 1 ขวด ถูกคอกันก็เลยเป็นอันว่าตกลงเอาสายใส่ถุงกลับบ้าน

ตอนไปซื้อไม่ได้เอาแว่นตาไปด้วย เมื่อกลับถึงบ้านจึงเอามาส่องดูยี่ห้อ
และก็ถ่ายรูปเอามาให้ดูกัน

การประกอบเข้าหัวถือว่าใช้การได้ดี แน่นหนา มั่นคงแข็งแรง และเรียบร้อยไม่ต้องแก้ไข
การรัด RCA เข้ากับสายสัญญาณใช้เครื่องมือบีบ เพราะดูแล้วเข้ารูปไม่เหมือนกับใช้คีมทั่วไปบีบ

สำหรับสายเส้นนี้ กับเรื่องเสียงที่ได้ยิน
มันได้สร้างความตื่นเต้นให้กับผมอีกแล้ว เข้าทำนองว่าจ่าย 20 บาท ได้คุณภาพระดับ 1 พันประมาณนั้นเชียวครับ

[enjoyment] [enjoyment]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 09:20:56 AM »

คำเตือน !!! ตื่นเต้นบ่อยๆ ระวังหัวใจวายนะคะคุณพี่อัลกอฮอล์สุดหล่อ ฮี่ ฮี่   [embarrassed]

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 09:34:38 AM »

คำเตือน !!! ตื่นเต้นบ่อยๆ ระวังหัวใจวายนะคะคุณพี่อัลกอฮอล์สุดหล่อ ฮี่ ฮี่   [embarrassed]

[yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 12:01:56 PM »
น้าอัลนี่ได้ของดีราคาถูกมาทดลองเล่นเรื่อย ๆ เลยนะครับ.....
อิจฉาจัง  [sory2]
คนรู้ที่ซื้อของก็งี้แหละนะครับ มีของเล่นไม่ขาดมือ...... [fb-smiling]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 12:46:38 PM »
เข้าทำนองว่าชอบสิ่งใดมักเจอสิ่งนั้น และไม่ได้คาดหวังอะไร
ซื้อมาพร้อมกับปลักไฟของ Elektra สายไฟขนาด 17AWG ยาว 7 เมตร

เขาขาย 80 บาท ต่อราคาหนุก ๆ 50 บาท เขาไม่ให้ เราก็ยิ้มสยามแบบใสซื่อ
ด้วยรอยยิ้มพิมพ์ใจของนายอัลกอฮอล์ แล้วจู่ ๆ เขาก็ลดให้ขาย 60 บาท

กำลังจะควัก 80 จ่ายอยู่พอดี คิดแล้วสายไฟเมตรละไม่ถึง 10 บาท ถูกสุด ๆ
เอามาให้เพื่อน ๆ เสียบหัวแร้งนั่ง Diy หน้าบ้าน จะได้ไม่ต้องแย่งหัวแร้งกันครับ

[smiling-tongue]

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 12:59:42 PM »
นอกเรื่องจากสายสัญญาณนิดนึงนะ

หัวแร้งกับชาว DIY เป็นของคู่กัน
ถึงแม้ว่าจะมีใช้งานอยู่แล้ว ก็อดซื้อไม่ได้ถ้าเจอของถูกและโหงวเฮ้งดี

เหมือนกับอันนี้ เจอที่ตลาดนัดแห่งเดียวกันราคาหลักสิบ
และเป็นหัวแร้งที่ถูกมือผมมากกว่า goot เสียบแช่ทั้งวันความร้อนคงที่ดี

ปล. ผมถอดปลายบัดกรีของเดิมทิ้ง และซื้อของดีมาใส่แทนครับ

[huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2013, 04:39:24 PM »
ต่ออีกนิดนึง

ปลายหัวแร้งของเดิมที่ถอดออกนั้นสภาพก็ยังดีอยู่ เพียงแต่มีคราบกะเทาะร่อนบ้างก็เลยถอดออกเก็บสำรองไว้
ท่านใดที่ใช้หัวแร้งนาน ๆ แล้วเกิดสึกกร่อนที่ปลายไปหาซื้อเปลี่ยนใหม่ได้นะ อย่าไปโยนทิ้งทั้งอันเสียดายของครับ