ผู้เขียน หัวข้อ: Help Me Please..!!!  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Help Me Please..!!!
« เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 04:45:14 PM »
สวิทซ์ประตูเครื่องซักผ้าเสีย ไปหาซื้ออะไหล่ไม่ได้
เพื่อนแนะนำให้ต่อตรงไปเลย ใช้งานได้เพียงแต่ฝาปิดไม่ล็อคเท่านั้น

ผมจะต่อตรง เอา C เชื่อมตรงกับ L แต่ผมไม่มีความมั่นใจเอาเสียเลย  กลัวมันซ๊อต
ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

็Help Me Please....!!!!  [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
Re: Help Me Please..!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 05:25:59 PM »
http://www.amornwashing.com/a/product.php?type=64

ของน้าเป็นฝาหน้าใช่ไหมครับ ไม่แนะนำให้ต่อตรงครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 06:02:21 PM »
ไปที่อมรแล้ว อะไหล่ไม่มี หนทางสุดท้ายคงต้องต่อตรงครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 06:09:50 PM »
เครื่องซักผ้ายี่ห้อและรุ่นอะไรครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 06:11:17 PM »
ถ้าไม่มีอะไหล่แล้ว ไหนๆ ก็ไหนๆแล้วครับ ทะลวงหมุดย้ำ 4 ตัวออก แล้วสำรวจหน้าคอนแทค ถ้าไม่ผุกร่อน แค่ดำเฉยๆ ก็แค่ขัดหน้าสัมผัสใหม่ก็น่าจะหายครับ เสร็จสรรพ์เช็ดเคลือบด้วย Deoxit Pro-Gold อีกที  แล้วค่อยประกอบร่างขันสกรูตัวเล็กยึดฝากลับเข้าไปใหม่เป็นอันเรียบร้อย clapping-1-2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เมษายน 2012, 06:33:14 PM โดย audiomania »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 07:05:46 PM »
เครื่องซักผ้ายี่ห้อและรุ่นอะไรครับ
ยี่ห้อฟาโก จำรุ่นไม่ได้ เพราะตอนนี้ผมไป ตจว. ไว้กลับบ้านจะทำตามที่น้าแว่นบอกครับ

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 เมษายน 2012, 08:01:42 PM »

ออฟไลน์ prasits

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 02:00:02 PM »
สวิทซ์ประตูเครื่องซักผ้าเสีย ไปหาซื้ออะไหล่ไม่ได้
เพื่อนแนะนำให้ต่อตรงไปเลย ใช้งานได้เพียงแต่ฝาปิดไม่ล็อคเท่านั้น

ผมจะต่อตรง เอา C เชื่อมตรงกับ L แต่ผมไม่มีความมั่นใจเอาเสียเลย  กลัวมันซ๊อต
ท่านใดรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

็Help Me Please....!!!!  [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided]

น้าอัลล์ คิดถูกต้องแล้วครับ ลักษณะการทำงาน เหมือนเตารีดครับ ขณะทำงาน N ต่อกับ L ครับ และทำให้แผ่นความร้อนที่อยูในสวิทช์ดีดตัวขึ้น (ปลายข้างหนึ่งของแผ่นความร้อนนี้จะมีหน้าสัมผัสไปติดกับขั้ว C ทำให้หลอดไฟฝาหน้าติด) ล๊อคฝ่าเครื่องซักผ้า  ต่อตรง L+C ฝ่าหน้าไม่ล๊อค เครื่องซักผ้าก็ทำงานได้ครับ
ติดต่อผมที่นี่ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=272.0

ออฟไลน์ R&R

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 05:20:03 PM »
ผมโทรไปถามให้แล้ว เค้าบอกว่ามีของ แต่ขอดูรูปถ่ายอีกทีหนึ่งว่าตรงกันหรือเปล่า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 เมษายน 2012, 08:54:33 PM »
ผมโทรไปถามให้แล้ว เค้าบอกว่ามีของ แต่ขอดูรูปถ่ายอีกทีหนึ่งว่าตรงกันหรือเปล่า

ขอบคุณมากครับ

ในที่สุดผมก็ตัดสินใจต่อตรง L กับ C  เมื่อสักครู่นี้เอง เพื่อให้เครื่องซักผ้าทำงานได้ปกติทุกอย่าง
มิเช่นนั้นแล้ว ข้าน้อยจะต้องถูกซักมือด้วยตัวเอง

การต่อตรงมีข้อเสียในขณะที่ทำเครื่องทำงานเรายังสามารถเปิดฝาหน้าได้ เพราะบานล็อคไม่ทำงานเนื่องจากถูกต่อตรง
แต่ตรงจุดนี้ แรงดันภายในถังไม่สามารถดันฝาหน้าให้เปิดได้ เพราะตัวล็อคที่ฝายังใช้การได้อยู่

จะเปิดได้ก็ต่อเมื่อเราไปเปิดเองเท่านั้น

ทำการ On The Job Training ให้ ผบ. เข้าใจดีแล้ว
เธอจะได้ใช้งานด้วยความปลอดภัย

ต่อไปนี้ก็หมดปัญหาสวิทซ์ประตูเครื่องซักผ้าเสีย และไม่ต้องไปหาซื้อ
จนกว่าจะเลิกใช้งานกันไปเลย

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่ได้เข้ามาแนะนำ และให้การช่วยเหลือ
และโปรดรับการคารวะจากผมด้วยครับ

[res] [res] [res]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เมษายน 2012, 07:22:12 AM »

ขอบคุณมากครับ

ในที่สุดผมก็ตัดสินใจต่อตรง L กับ C  เมื่อสักครู่นี้เอง เพื่อให้เครื่องซักผ้าทำงานได้ปกติทุกอย่าง
มิเช่นนั้นแล้ว ข้าน้อยจะต้องถูกซักมือด้วยตัวเอง

การต่อตรงมีข้อเสียในขณะที่ทำเครื่องทำงานเรายังสามารถเปิดฝาหน้าได้ เพราะบานล็อคไม่ทำงานเนื่องจากถูกต่อตรง
แต่ตรงจุดนี้ แรงดันภายในถังไม่สามารถดันฝาหน้าให้เปิดได้ เพราะตัวล็อคที่ฝายังใช้การได้อยู่

จะเปิดได้ก็ต่อเมื่อเราไปเปิดเองเท่านั้น

ทำการ On The Job Training ให้ ผบ. เข้าใจดีแล้ว

ต่อไปนี้ก็หมดปัญหาสวิทซ์ประตูเครื่องซักผ้าเสีย และไม่ต้องไปหาซื้อ
จนกว่าจะเลิกใช้งานกันไปเลย

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่ได้เข้ามาแนะนำ และให้การช่วยเหลือ
และโปรดรับการคารวะจากผมด้วยครับ

[res] [res] [res]

ชอบประโยคนี้ครับ สมกับเป็นผู้บริหารครับ อิ อิ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 08:51:43 PM »
เรื่องเครื่องซักผ้า 

เรื่องมีอยู่ว่า สามี ภรรยาคู่หนึ่งอาศัยอยู่ร่วมกันมานาน

จนมีลูกชายคนหนึ่งอายุ 7 ขวบ

เรียกได้ว่าอยู่ในวัยอยากรู้อยากเห็นพอดี

เพราะฉะนั้นเวลาที่สามีภรรยาคู่นี้จะพูดจะจาอะไร

ก็ต้องระวังเพราะว่ากลัวลูกจะจำไปพูด

จึงมีการทำข้อตกลงกันว่าเวลาจะมีอะไรกันตามประสาผัวเมีย

ต้องพูดรหัสลับว่า "ซักผ้า" ลูกชายจะได้ไม่รู้ว่าคุยอะไรกัน

วันนึงสามีเกิดมีอารมณ์ขึ้นมาเลยเรียกลูกชายมาสั่งว่า

"นี่!ลูก ไปบอกแม่เอ็งหน่อยนะว่าเดี๋ยวพ่อจะซักผ้าให้มาช่วยพ่อซักหน่อย"

ลูกชายก็เลยวิ่งไปบอกฝ่ายภรรยาแต่เผอิญว่าตอนนั้น

ภรรยายังไม่มีอารมณ์ก็เลยบอกลูกชายว่า

"กลับไปบอกพ่อนะลูกว่าตอนนี้เครื่องซักผ้าเสียยังใช้ไม่ได้

ต้องเอาไปซ่อมก่อนไว้วันหลังค่อยซัก"

ลูกชายก็รับข้อความจากแม่ไปบอกพ่อตนเอง

พอบอกแล้วก็เป็นอันจบกันไป สามีโมโหเล็กน้อยแต่ก็ไม่ว่าอะไร

แต่เมื่อถึงตอนบ่ายฝ่ายภรรยาเกิดมีอารมณ์อยากจะซักผ้าขึ้นมา

เลยเรียกลูกชายมาแล้วให้ไปบอกสามีว่า

"ลูก!ไปบอกพ่อทีนะว่าตอนนี้เครื่องซักผ้าซ่อมเสร็จแล้วใช้ได้แล้วให้มาซักได้เลยเร็วๆด้วย"

ลูกชายก็รับข้อความจากแม่ไปบอกพ่อทันที

แต่ฝ่ายพ่อกลับตอบฝากลูกชายมาว่า

"กลับไปบอกแม่เอ็งนะว่าพ่อหน่ะ ใช้มือซักเสร็จเรียบร้อยแล้วโว้ย!"
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 เมษายน 2012, 08:59:16 PM »
 [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 เมษายน 2012, 05:53:00 PM »
เรื่องเครื่องซักผ้า 

เรื่องมีอยู่ว่า สามี ภรรยาคู่หนึ่งอาศัยอยู่ร่วมกันมานาน

จนมีลูกชายคนหนึ่งอายุ 7 ขวบ

เรียกได้ว่าอยู่ในวัยอยากรู้อยากเห็นพอดี

เพราะฉะนั้นเวลาที่สามีภรรยาคู่นี้จะพูดจะจาอะไร

ก็ต้องระวังเพราะว่ากลัวลูกจะจำไปพูด

จึงมีการทำข้อตกลงกันว่าเวลาจะมีอะไรกันตามประสาผัวเมีย

ต้องพูดรหัสลับว่า "ซักผ้า" ลูกชายจะได้ไม่รู้ว่าคุยอะไรกัน

วันนึงสามีเกิดมีอารมณ์ขึ้นมาเลยเรียกลูกชายมาสั่งว่า

"นี่!ลูก ไปบอกแม่เอ็งหน่อยนะว่าเดี๋ยวพ่อจะซักผ้าให้มาช่วยพ่อซักหน่อย"

ลูกชายก็เลยวิ่งไปบอกฝ่ายภรรยาแต่เผอิญว่าตอนนั้น

ภรรยายังไม่มีอารมณ์ก็เลยบอกลูกชายว่า

"กลับไปบอกพ่อนะลูกว่าตอนนี้เครื่องซักผ้าเสียยังใช้ไม่ได้

ต้องเอาไปซ่อมก่อนไว้วันหลังค่อยซัก"

ลูกชายก็รับข้อความจากแม่ไปบอกพ่อตนเอง

พอบอกแล้วก็เป็นอันจบกันไป สามีโมโหเล็กน้อยแต่ก็ไม่ว่าอะไร

แต่เมื่อถึงตอนบ่ายฝ่ายภรรยาเกิดมีอารมณ์อยากจะซักผ้าขึ้นมา

เลยเรียกลูกชายมาแล้วให้ไปบอกสามีว่า

"ลูก!ไปบอกพ่อทีนะว่าตอนนี้เครื่องซักผ้าซ่อมเสร็จแล้วใช้ได้แล้วให้มาซักได้เลยเร็วๆด้วย"

ลูกชายก็รับข้อความจากแม่ไปบอกพ่อทันที

แต่ฝ่ายพ่อกลับตอบฝากลูกชายมาว่า

"กลับไปบอกแม่เอ็งนะว่าพ่อหน่ะ ใช้มือซักเสร็จเรียบร้อยแล้วโว้ย!"

เซ็งจัง...เครื่องซักผ้าเสียมาสองวันแล้ว ไม่กล้าซักมือ กลัวซักไม่สะอาด
 laughhahaha laughhahaha