ผู้เขียน หัวข้อ: EL8 SE แอมป์จิ๋วแต่เสียงแจ๋ว ♫♪  (อ่าน 49190 ครั้ง)

ออฟไลน์ gotgi³

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 82
Re: EL8 SE แอมป์จิ๋วแต่เสียงแจ๋ว ♫♪
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015, 02:53:56 PM »
เสียงโอ่อ่าอลังการมากครับ... ชอบๆ ...

คงต้องขอเป็นลูกศิษย์บ้างเสียแล้ว...

เป็นหลอด Power Pentode ขนาดเล็กที่ต้องแนะนำให้ทำอีกเบอร์นึงเลยครับ สำโพงที่ผมใช้มีความไว 91dB เพลงวงเล็กวงใหญ่รับไหวหมด ก็ลองเปิดเพลง pop, jazz, vocal, classical, R&B,  reggae, สามช่า ฯลฯ ก็รับไหวครับ 

สำหรับผมต้องประโยคนี้ วัตต์เล็กพริกขี้หนูจริงๆ  [huge-thumbs-up]

ผมฟังเองแรกๆยังอึ่งเองเลยครับ แอมป์ 2 Watts มันทำได้ขนาดนี้เลยเหรอ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: EL8 SE แอมป์จิ๋วแต่เสียงแจ๋ว ♫♪
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015, 03:01:06 PM »
 ถ้าได้ 6J7G mesh plate รุ่นเก่าๆจะเสียงดีมากครับ ดีกว่าพวก EF37A ด้วย

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015, 03:14:04 PM »
6J7G mesh plate อยากได้เหมือนกันครับ แต่ราคามันไปไกลกู่ไม่กลับแล้วครับ หลอด used ก็ต้องมี 1.5K / หลอด ขึ้น ใน ebay มีเจ้านึงขายเป็น quad (NOS NIB) ของ Philip ราคา 13,700 บาท ส่งถึงหน้าบ้าน  [tremor-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 สิงหาคม 2015, 07:13:44 PM โดย gotgi³ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2015, 03:26:50 PM »
  ใช่ครับ ตอนนี้ซื้อไม่ลงจริงๆ เบอร์ดังๆที่มีๆเก็บอยู่ส่วนใหญ่ก็เก็บมาแต่ 5-6 ปีก่อนทั้งนั้น  แม้ $ = 42-45฿ แต่ก็ยังถูกกว่าตอนนี้ครับ  2-3 ปีหลังผมเก็บแต่หลอดที่ไม่มีคนเล่นมา ส่วนใหญ่หลักๆจะเป็นหลอดทีวี ซะเยอะ แล้วก็เน้นไปที่ยุโรป EL12N เก็บไว้ลังนึงพร้อมซ็อกเก็ตยังไม่เคยฟังเสียงมันเลย   [yellow-lol]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 สิงหาคม 2015, 11:25:54 AM โดย gotgi³ »