Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Vinyl Lovers

ลองบูรณะ turntable ดูครับ

(1/3) > >>

nh123:
ด้วยไปบ้านอาจารย์บ่อย อาจารย์เลยให้ turntable เก่ามาสองตัว ตัวที่น่าทำก่อนเป็นรุ่น akai ap-006 เป็น direct drive มอร์เตอร์ลูกใหญ่น่าใช้เสียบไฟมอร์เตอร์ยังใช้ได้ จึงทำการรื้อ

nh123:

อันนี้รูปยืมเขามาแบบ... ที่ใช้ได้สมบูรณ์แล้ว

nh123:

โครงไม้มันหมดอายุ สนิ่มกินไปเยอะ

nh123:

จักการรื้อ เปลี่ยนโครงไม้ใหม่ครับ

CreÃte_Lek ♫:
  วันนั้นลืมผมมีสี rust oleum เหลือเยอะ คงไม่ได้ใช้ แวะมาเอาครับ ใช้กับงานนี้ได้ ใช้ทาเอาได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version