Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Musical Instrument

อยากทำแอมป์กีตาร์เบสครับ

(1/6) > >>

lipsneck:
มีกีตาร์เบสแต่ไม่มีแอมป์ขยายเสียงครับ อยากได้วงจรที่น่าทำหน่อย มีหลอด 6550 อยู่คู่นึงครับ แต่ถ้ามีวงจรอื่นที่น่าทำกว่า 6550 ก็ยินดีนะครับ [rabbitbb13]

myway:
 [yemo07]  สวยครับ

CreÃte_Lek ♫:
ถามคนนี้ครับ  Cijtele52   คนเฝ้าไปรัสเซีย

Cijtele52:
เดี๋ยวดูวงจรที่น่าสนใจให้ครับ ปกติแอมป์เบสจะต้องมีกำลังสำรองมากหน่อย ไม่งั้นแป๊กครับ

lipsneck:
เย่.. ขอบคุณครับ แต่ถ้าหลอดล้วนไม่คุ้มที่จะทำ (ทั้งเรื่องกำลังสำรอง เสียงที่ได้ งบประมาณ) ขอเป็นทรานซิสเตอร์ หรือ ไฮบริดก็ได้นะครับ  [55snail]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version