ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ dac ไว้ใช้สักตัวครับ แต่จะทำหรือซื้อดีครับ(ไม่มีความรู้ด้านนี้ครับ)  (อ่าน 3793 ครั้ง)

ออฟไลน์ rungsiman

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
เท่าที่ดูมานะครับ dac wasin ,maverrick audio tube magic d1 ,audio gd nfb 2.1 งบ 10000-20000 ครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 [yes-raccoon] ถ้าไม่มีฟามรู้อยากได้แบบใช้เลย ก็ ซื้อเลยครับ จะมือ2หรือ มือ2แบบ DIY ก็ลองไปตั้งกระทู้ ที่หน้าซื้อ/ขายเลย แต่อย่าลืมทำตามกติกาหมู่บ้านก่อนนะครับ เดี่ยวจะไม่มีใครเค้ามาขาย [gr_in]

เพิ่งเห็นงบ แบบนี้สอยมือ1 โล้ดด รึไม่ก็ รอเซ้ง wasin *4 ไปเลย
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
ซื้อของ แบรนด์ ใช้ก่อนดีกว่าครับ เพราะของ Diy มักจะมีเสียงที่แตกต่างกันตามอุปกรณ์ที่ใช้

เอาแบบไม่ต้องแพงมาก

ว่าแต่ใช้อะไรเป็นตัวส่งสัญญาณเข้า Dac ครับ

หากใช้คอมแนะนำ  Musiland Monitor 03US ราคาราวๆ 5 พัน
หากใช้ CD  ก็พวก Dac จีนก่อนอย่าง DAC-Zero ราคาก็ราวๆ 5 พัน

แต่เอาจบเลยก็ NFB-2.1 USB TE7022 หรือ NFB-2.2 USB  TE8802 ราคาก็เกือบๆ 20k  ผมก็อยากได้  [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ tuck4427

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
ผมมีตัวนี้แต่หาหม้อแปลงตอ่ไม่ได้ก็เลยไม่ได้ใช้ ถ้าสนใจขอแลกกับลำโพง หรือ เครื่องเล่น cd ดีๆ สักตัวก็ได้ครับ

ออฟไลน์ rungsiman

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ใช้ dvd ส่งไปยัง dac ครับ แต่กำลังเปลี่ยนเป็น notebook ผ่าน Foobar ครับ(เป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ)