Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Headphone Amp

EL84 Headphone Amp

(1/12) > >>

yoot1:
สืบเนื่องจากน้องอยากได้ Headphone Amp เอาไว้ใช้งานในห้อง ผมเลยแนะนำไปว่า"อยากได้แอมป์เสียงดีเราทำเองก็ได้"
จึงเกิดโครงการนี้ขึ้นมา โดยน้องจะเอง 1 ตัวและผมจะทำขนานกันไปอีก 1 ตัว โดยปรึกษาน้าเล็กแล้วว่าถ้าจะทำให้ใช้หลอดเบอร์นี้
เลือกทำตัวนี้ครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะ hard wire หรือ PCB ดี เพราะน้องไม่ได้บัดกรีมานานแล้ว

Warm:
ได้ยิน EL84 แล้วหูผึ่ง รีบเข้ามาดู

pansak:
น่าสนใจ(pcb) หลอดel84 มีแล้วขาดแต่หลอด ecc84

พันธุ์ศักดิ์

Warm:

--- อ้างจาก: pansak ที่ 31 มกราคม 2018, 07:16:19 AM ---น่าสนใจ(pcb) หลอดel84 มีแล้วขาดแต่หลอด ecc84

--- End quote ---
แถวๆ นี้มีเยอะครับ [wink-11]

pansak:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version