Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Musical Instrument

แอมร์ กีต้าร์

<< < (2/7) > >>

CreÃte_Lek ♫:
 [yemo20]

chiko:

ผมลองทำใส่บนแท่น ที่เก็บเศษพลาสติก อลูมีเนียม ดูรูปแบบที่จะทำใส่ กล่องจริงก่อนครับ เป็นการลองไฟด้วย ไม่ต้องถอดเข้าออกบ่อยๆๆ (จริงๆแล้วไม่มั่นใจว่าจิดังมั้ย 555)

chiko:

--- อ้างจาก: CreÃte_Lek ♫ ที่ 24 มกราคม 2019, 02:19:30 PM --- [yemo20]

--- End quote ---
ไม่ได้โพสลงกระทู้นานๆ ชัดจะลืมครับ

chiko:

freedice
ทำชุดจ่ายไฟบนแท่นทดลองด้วย ค่อยต่อสายจากหม้อมาครับ จะได้วัดไฟที่เข้าวงจรง่ายๆๆ
ส่วนตัวกล่องเจาะใส่ดอกลำโพง 10" 4 ohm (ค่าจริงวัดได้ 6 ohm นิดๆๆ)

paas:
 [finger10] [finger10] [finger10]
ขอลอกครับน้า chiko

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version