ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟัง Seas Mimir  (อ่าน 27265 ครั้ง)

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 79
Re: อยากฟัง Seas Mimir
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 08:22:54 PM »
ส่งการบ้านหน่อยครับ  ยังไม่ได้ลองยัดเข้าตู้เลย

---------------
coil 2 ตัวของพี่เสี่ยไม่คู่ควรกับ c พี่่ BIG เลย [roll]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 12 มกราคม 2013, 11:12:11 PM »
ส่งการบ้านหน่อยครับ  ยังไม่ได้ลองยัดเข้าตู้เลย

[roll-eyes]จัดเต็มรอชมครับเสี่ย [clap hand2] [unde_cided]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 12:25:43 AM »
PCB  ของเสี่ยรุ่งนี้ฝีมือน้องๆ  Wara  เลยนะครับ  ผมว่าเปิดร้านทำ  PCB ที่ระบองเลยดีกว่าครับ [roll-eyes]

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 12:25:58 AM »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 12:28:29 AM »
โห...ลำโพงราคาเท่าไหร่ พาสซีฟ ราคาเท่าไหร่ เอาสายลำโพง กิโลละ 5 บาทมาใข้เนี่ย  ว่างมาคุ้ยกองขยะในบ้านพี่ยังได้สายที่ดีกว่าที่ใช้อยู่เลยครับ เจ้าตั้ม [confused-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 13 มกราคม 2013, 12:34:33 AM »
โห...ลำโพงราคาเท่าไหร่ พาสซีฟ ราคาเท่าไหร่ เอาสายลำโพง กิโลละ 5 บาทมาใข้เนี่ย  ว่างมาคุ้ยกองขยะในบ้านพี่ยังได้สายที่ดีกว่าที่ใช้อยู่เลยครับ เจ้าตั้ม [confused-raccoon]

อยากจะไปคุ้ยบ้านพี่จริงๆ  แต่ไม่มีวาสนาจะได้ไปเลยช่วงนี้  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 07:15:53 PM »
C แบบเดียวกับ น้า tfender   เลยคับ............ [roll]

ดูครอสของ B&W มีแค่เนี้ยคับ

ของน้า tfender  ยังเยอะกว่าเลยคับ  แบบนี้ B&W   โดนกินแน่เลยครับ........... [roll]

ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 14 มกราคม 2013, 08:04:36 PM »
C แบบเดียวกับ น้า tfender   เลยคับ............ [roll]

ดูครอสของ B&W มีแค่เนี้ยคับ

ของน้า tfender  ยังเยอะกว่าเลยคับ  แบบนี้ B&W   โดนกินแน่เลยครับ........... [roll]

ไม่ทามมาดาาาาาา [roll-eyes]

ออฟไลน์ modcanfire

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 07:23:43 PM »
อยาก Seas บ้าง ขอคำแนะนำวิธี Seas ด้วยครับ  [pig90102]

ออฟไลน์ modcanfire

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 04 มีนาคม 2013, 07:31:23 PM »
แบบตู้ที่จะทำครับ แต่แบบนี้ไม่รู้ว่ามีวิธีคำนวนหาปริมารตรยังไง [c--c]

วิธีทำก็คงต้องตัดไม้เป็นชิ้นๆแบบนี้

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 16 มีนาคม 2014, 06:01:02 PM »
ส่งงานเสี่ยรุ่ง รูปหล่อครับ

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 16 มีนาคม 2014, 11:31:07 PM »
 [DJ11]

ไปฟังกันครับ ประชันระหว่าง  Seas VS Kevlar MOD กระสือ

<a href="http://www.youtube.com/v/Ck9_OOG7QqU?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/Ck9_OOG7QqU?hl=th_TH&amp;amp;version=3&amp;amp;rel=0</a>

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 มีนาคม 2014, 11:46:37 PM »
แบบตู้ที่จะทำครับ แต่แบบนี้ไม่รู้ว่ามีวิธีคำนวนหาปริมารตรยังไง [c--c]

วิธีทำก็คงต้องตัดไม้เป็นชิ้นๆแบบนี้

หาพื้นที่หน้าตัดของรูปวงรีก่อนครับ แล้วตัดส่วนที่จะแปะเพลทหน้าสำหรับยึดลำโพงออก แล้วคูณด้วยความสูง

cross section area for ellipse >>> http://engineeringtraining.tpub.com/14069/css/14069_33.htm
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ CAAD2

• trying to educate myself
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • Newbie Worthy Hobbyist
Re: สอบถามวงจร Passive ครับ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 01:03:52 PM »

สำหรับวงจร cross over ผมขอให้เตรียม L สำหรับ วูฟเฟอร์ สูงๆไว้ก่อน อย่างในโปรแกรมได้ 0.9 หาค่า 1.2 มาไว้เป็นตัวตั้งต้น ซื้ออย่างธรรมดามาก่อน แล้วมาถอยเอาไม่ต้องตัดลวด และควรมีเครื่องวัด L นะครับ หรือตามที่เคยคุยกับผมไว้ ก็หาแกนเหล็กมาพันลวดเข้าไปจะใช้รอบน้อยกว่าแกนอากาศ จะเพิ่มจะลดจะง่ายกว่า เมื่อได้ค่าที่ต้องการแล้วค่อย หาแกนอากาศดีดีมาใส่

[chick-read]
if not me, Who? & if not now, When?

Re: ขอความรู้เริ่มต้นวงจร Passive ครับ
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 01:06:49 PM »
http://www.diyaudioandvideo.com/Calculator/Inductor/
 หาลวด เบอร์ 16-18  แล้ว มาพันเองครับ ลงทุน แค่ครึ่งโล 200กวาบาท พัน ได้ เพียบ ค่าเท่าไหร่ก็ได้ ตามใจปราถนาครับ

[chick-read]
if not me, Who? & if not now, When?

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 02:01:20 PM »
  ได้ของที่สั่งซื้อไปครบแล้วหรือยังครับ น้า

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 13 เมษายน 2015, 02:14:32 PM »
  ได้ของที่สั่งซื้อไปครบแล้วหรือยังครับ น้า
เกือบครบแล้วครับ ท่านอาจารย์
ที่ขาดก็L,C Meter และเส้นทางที่จะเดิน ครับ  [chick-confuse]