ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเจิมห้องใหม่ด้วยจักรยานคนจนครับ  (อ่าน 3472 ครั้ง)

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
สวัสดีครับทุกท่านที่หลงเข้ามา

ห้องนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็น Outdoor ตัวผมเองก็ปั่นจักรยานอยู่เป็นประจำอยู่แล้ว วันนี้จึงขอเปิดห้องด้วยจักยานคันโปรดของตัวเองซะหน่อย

ท่านใดที่สงสัย ต้องการคำแนะนำ อยากได้เพื่อนปั่น หรือท่านที่อยู่ต่างจังหวัดอยากฝากซื้ออะไหล่ เข้ามาพูดคุยกันได้ครับ

กระทู้แรกนี้เอารูปไปดูเล่นๆก่อนนะครับ

KTM "MyRoon 29ER" Controltech Edition 2013 คันเดียวในโลก

เต็มคัน

อะไหล่ Controltech carbon ทั้งหมด เบรค HOPE Tech X2 Stelth ชุดเกียร์ Shimano XT 2013 10 speed ล้อ Crank Brother Cobalt 3

ปิดท้ายด้วยภาพนี้

คันนี้ซื้อมาประมาณ 13เดือนได้แล้ว ปั่นไปแล้วกว่า 12500 กิโลเมตร

บ้าไม่บ้าก็คิดดูเอาเองนะครับ [smiling-tongue]

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1169
  • DHT Crazy Club
Re: ขอเจิมห้องใหม่ด้วยจักรยานคนจนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2014, 11:21:12 PM »
 จนเพราะซื้อจักรยานน่ะซิครับ  ปั่นหมื่นกิโลน้าหนักหายไปถึงสองโลเปล่าครับ ไปไหนมาบ้างเอามาเล่าเป็นเรื่อง ราวเลยครับคุณน้อง  [Tongue-11]
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

I don't understand why I have to sacrifice all the time. I don't understand myself how I like to do so?

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 148
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ขอเจิมห้องใหม่ด้วยจักรยานคนจนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 02:54:04 AM »
เบรคจ๋วยอ่ะ  [smile-12] แต่ยอมรับว่า xt มันแหล่มจริงๆ นิ่มนวลมากๆ  [enjoyment]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[strained-raccoon]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ akradech

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 122
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 08:29:10 AM »
 [enjoyment]

• Moderator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มกราคม 2014, 09:39:46 AM »
เบรคจ๋วยอ่ะ  [smile-12] แต่ยอมรับว่า xt มันแหล่มจริงๆ นิ่มนวลมากๆ  [enjoyment]

จัดเลยๆ ใช้แล้วจะติดจายยยยย

ออฟไลน์ Charoen.P

• Moderator
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มกราคม 2014, 04:22:12 PM »
ล้อสวยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มกราคม 2014, 04:32:46 PM »
ล้อสวยครับ
จัดมาหน่อยครับพี่ เจริญทัวร์ แบบว่าพาน้องๆเที่ยวทั่วไทยครับ  [yellow-lol]
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร

I don't understand why I have to sacrifice all the time. I don't understand myself how I like to do so?

ออฟไลน์ chanan

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เจ้าชู้ประตูน้ำ
    • สถาบันกวดวิชา Hornbill International Academy
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มกราคม 2014, 08:00:27 PM »
ถ้ามีที่ให้สาวๆซ้อนท้ายหละก็.......

กลายเป็นจักรยานแม่บ้านไปเลยครับ 5555

ออฟไลน์ numz

• ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มกราคม 2014, 08:51:50 PM »
 [frightened-12] เรี่ยวแรงไม่ค่อยจะมี ขี่แบบนี้ดีฝ่า พาลูกไปแว้นด้วยยังได้ [Elvis-11]

รถจักรยานไฟฟ้า Bianchi รุ่น Metropoli-e ราคาตั้ง 132,650 บาท

ที่มาขอรับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=345&t=879518
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

• Moderator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 05:13:45 PM »
ล้อสวยครับ
จัดมาหน่อยครับพี่ เจริญทัวร์ แบบว่าพาน้องๆเที่ยวทั่วไทยครับ  [yellow-lol]

ขอเวลาซ้อมก่อนนะครับ
เปิด AEC  มีโครงการจะปั่นให้ครบทุกประเทศครับ  [bike-12]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 32
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 05:43:28 PM »
ผมมีเจ้าล้อหมุน เก่าๆอยู่ครับ เดี๋ยวใว้เอารูปมาโชว์ คอมที่บ้านก็เสียทั้งจอทั้ง HDD ยังไม่ได้ซ่อมเลย เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ

รถจักรยาน ตอนนี้ผมออกขี่อาทิตย์ละวัน แบบว่าขี่เพื่อสุขภาพ เพราะตอนนี้ สุขภาพเสื่อมโทรมมากครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มกราคม 2014, 06:07:22 PM »
[frightened-12] เรี่ยวแรงไม่ค่อยจะมี ขี่แบบนี้ดีฝ่า พาลูกไปแว้นด้วยยังได้ [Elvis-11]

รถจักรยานไฟฟ้า Bianchi รุ่น Metropoli-e ราคาตั้ง 132,650 บาท

ที่มาขอรับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=345&t=879518
ไฮโซไปมั้งครับคุณน้อง  เฟสสัน หรือ แทร็ก ก็พอมั้งครับ จักรยานพ่วงท้ายน่ะ  [yellow-lol]
  เดี๋ยวเอาจักรยานที่แม่ผมใช้มาให้ดูครับ ใช้มาเป็นสิบปีแล้วตอนนี้มันเน่ามากแต่อุปกรณ์ครบ 21 สปีด สูงสุดในตอนนั้น เป็นคันสุดท้ายที่ผมใช้แต่โดนยึดไปแบบไม่คืน

ออฟไลน์ WeldingMan

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 01:53:35 PM »
สวยมากครับ [smile-12].

ออฟไลน์ WeldingMan

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มกราคม 2014, 02:03:43 PM »
ผมยังปันคันนี้อยู่เลยครับ [smile-12] [wink-12]

• Moderator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มกราคม 2014, 08:26:53 PM »
คันที่ปั่นประจำครับ

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 มกราคม 2014, 11:26:33 PM »
เคยหวิดไปชนพ่อเงาะ ไปทีนึงในซอย อิอิ  [yellow-lol]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

• Moderator
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มกราคม 2014, 01:25:53 AM »
เคยหวิดไปชนพ่อเงาะ ไปทีนึงในซอย อิอิ  [yellow-lol]

กรูเห็นนะ อย่านึกว่าไม่เห็น

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2014, 02:10:17 PM »
อ่านสนุกดีครับ ชอบครับ  [pig90132]