ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบการตอบสนองความถี่ ของการไบอัสหลอด 6n6p หลายๆแบบ  (อ่าน 8767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ผมเห็นคุณ wchatchai มาให้ข้อมูลหลอดเบอร์นี้
เป็นการจุดประกายไฟผมขึ้นมาทันที เพราะเคยคิดไว้ว่าจะทำแอมป์ที่ใช้หลอด Made in Russia ล้วนสัก 1 แท่น

คุณเล็กมาพูดถึง Fixed Bias ก็เข้าทางอีกเหมือนกัน
ระหว่าง Self Bias กับ Fixed Bias

ผมมีใจให้กับ Fixed Bias มากกว่าครับ  [great]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ wchatchai

• Moderator
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 78
พอดีได้สั่งหลอดมาเพื่อเล่นตามวงจรที่คุณ wchatchai ลงไว้ อยากถามว่า วงจร Fixed bias กี่ โวลท์ครับ  battery bias ก็ใช้เท่ากันใช่หรือไม่ครับ  เดี๋ยวว่าจะลองไล่ Ck ทีละค่าแล้วเอามาโพสไว้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆได้ลองเล่นกันครับ   :)

ใช่ครับเท่ากันครับ ไบอัสที่ Vg -6 โวลท์ครับ

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1315
  • DHT Crazy Club
 ขอบคุณครับ คาดว่าจะไม่เกินวันจันทร์หลอดคงมาถึงเดี๋ยวต่อ จาก EC & PC 88 เลยครับ   จัดตามวงจรที่ลงไว้เลยครับพอดีมีเพื่อนท่านนึงส่ง DN2540 มาให้แล้วด้วยครับ [roll]
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

I don't understand why I have to sacrifice all the time. I don't understand myself how I like to do so?

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
ขอบคุณครับ คาดว่าจะไม่เกินวันจันทร์หลอดคงมาถึงเดี๋ยวต่อ จาก EC & PC 88 เลยครับ   จัดตามวงจรที่ลงไว้เลยครับพอดีมีเพื่อนท่านนึงส่ง DN2540 มาให้แล้วด้วยครับ [roll]

ผมเห็นมีที่นี่ด้วยครับ  http://www.kaponk.com/node/966    :P
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<