ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีโอกาสได้สัมผัสมั้ย  (อ่าน 318 ครั้ง)

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1166
  • DHT Crazy Club
จะมีโอกาสได้สัมผัสมั้ย
« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2016, 11:20:48 AM »
        เคยใฝ่ฝันอยากจะได้ ford มะกันคันโตๆ เพราะผมพวกบ้าหอบฟาง ปกติผมก็จะใช้แต่รถเอนกประสงค์อยู่แล้ว ช่วงสิบกว่าปีหลังมาเลือกใช้แต่รถประเภทแวนมาโดยตลอด (สองที่นั่ง ที่เหลือวางของ) ส่วนพวกกะบะก็จะอยู่ที่บ้านไม่ได้เอามาใช้ที่กรุงเทพ กำลังจะตัดสินใจอยู่เพราะถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว   รอกะบะคันโตๆ แต่ก็ติดเรื่องกฏหมายบ้าๆบอๆของไทยที่ทำให้ไม่สามารถผลิตรถประเภทนี้ได้ แต่ในอดีตก็เคยมีการนำรถ DODGE   และ  CHEVROLET 

รุ่นนี้เห็นมาตั้งแต่เด็กตอนนั้นรถส่งเหล้าขาวแถวบ้านผมใช้รถรุ่นนี้อยู่น่าจะประมูลมาจากป่าไม้ ซึ่งตอนนั้นใช้แต่รถดีๆ

เชฟ ปี 1941

วันก่อนมีรถเข้ามาทำสติกเกอร์ในร้านกลุ่มเลยถ่ายเก็บไว้น่าจะนำเข้าโชว์ไม่รู้ว่าตัวแทนจะนำเข้ามาหรือค่ายรถนำเข้าเป็นกะบะจากเยอรมันครับ

ด้วยข้อกำหนดของกฏหมายไทยทำให้เราไม่มีโอกาสสัมผัสกับรถกะบะขนาดใหญ่ที่ผลิตในไทย ส่วนใหญ่มีแต่รถนำเข้า อย่างเชฟ เมกาก็มีค่าย วัฒนาออโต้นำเข้ามานานแล้วไม่รู้ตอนนี้เลิกไปหรือยัง   จนมีรถ VW มาโผล่ให้เห็นนี่แหละครับ

CHEV  เมกา silverado  เมื่อเทียบกับ CHEV ไทยกลายเป็นเด็กไปเลย

เอาจริงซะทีค่าย FORD รอใช้บริการอยู่ แก้ปัญหาเรื่องเกียร์จบยัง
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา…
จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว
ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร
แค่บินไปให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ

I don't understand why I have to sacrifice all the time. I don't understand myself how I like to do so?

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ OH

• VIP
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 40
Re: จะมีโอกาสได้สัมผัสมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2016, 01:07:36 PM »
รับแบบนี้ซักคันไหมครับ จะขอไปลองขับด้วย  [yellow-lol]