ผู้เขียน หัวข้อ: Project OTL 30 -50W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่  (อ่าน 741916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ไม้ข้าง ต้องดิบ ๆ ไม่ทำสีอะไรทั้งนั้น
ต้องลายธรรมชาติเพียว ๆ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ต้องแน่นหนาสุด ๆ  กับสไตล์ของผม

กับสวิทซ์แผงหน้า และ LED

ฝาปิด เอามาให้ดูชัด ๆ

มีแคนี้...จบแล้วครับ   [res] [res]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
และแล้วก็ถึงเวลา เอา OTL30w. ลงกล่องเสียที

กล่องที่เอามาทำนี้ กระผมนายอัลกอฮอล์ ใช้วิธีการพับอลูมิเนียม และก็ HAND MADE ตามสไตล์
ลองชมกันครับ

ป๋าครับ  อยากชมด้านในครับผม  ขออนุญาติชมหน่อยครับ [res]

และแล้วก็ถึงเวลา เอา OTL30w. ลงกล่องเสียที

กล่องที่เอามาทำนี้ กระผมนายอัลกอฮอล์ ใช้วิธีการพับอลูมิเนียม และก็ HAND MADE ตามสไตล์

ป๋าครับ  อยากชมด้านในครับผม  ขออนุญาติชมหน่อยครับ [res]

จัดให้.....จับหงายท้องให้ชม ...

ล้อเล่ง อัล..ล้อเล่ง... [HAHAHA]

รออีกสักครู่ จะงัดออกจากชั้นเอามาถ่ายให้ชมครับ

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
แผ่นที่ปิดด้านบน ที่มีรูๆ แบบนี้หาซื้อได้จากที่ไหนครับ [))] [))]

แผ่นที่ปิดด้านบน ที่มีรูๆ แบบนี้หาซื้อได้จากที่ไหนครับ [))] [))]

ผมหาซื้อเศษ แถวรองเมือง และอีกที่หนึ่ง ก็แถวตลาดน้อย มีขายด้วยเช่นกัน

ท่านใดอยู่แถวดอนเมือง ร้านไทยเสรีโลหะกิจ ก็มีขายครับ

งามแต้ๆ เลยครับ [res]

ขอขอบคุณในคำชม มีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลย
ไว้ออกตัวใหม่ จะเอามาให้ชมอีกครับ

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
ดูดีมากเลยครับ ทั้งแข็งแรงและสวยงาม  [))] [))]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
แจ่มไปเลยครับน้าอัล เดี๋ยวผมขอเลียนแบบฝาบนบ้าง ......ชอบตรงรูเยอะอ่ะครับ  :)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"

ผมหาซื้อเศษ แถวรองเมือง และอีกที่หนึ่ง ก็แถวตลาดน้อย มีขายด้วยเช่นกัน

ท่านใดอยู่แถวดอนเมือง ร้านไทยเสรีโลหะกิจ ก็มีขายครับ

ทำงานแถวตลาดน้อยมาสี่ปี น้าอัลช่วยบอกชื่อร้านหน่อยได้มั้ยครับผม ผมอยากได้ไอ้ตะแกรงนี้เหมือนกัน แต่เอาไปเป็นฝาล่าง ส่วนฝาบนทึบ กลับด้านอ่ะ ไม่อยากให้เหมือน  [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

แผ่นตะแกรงโซนนั้นเยอะครับ ตั้งแต่วงเวียน 22 ลงมายันเวิ้งนาครเขษม เลยครับ บ้านหม้อก็มี ร้านเล็กๆอยู่หน้า 7 11 แบ่งขายเป็น เมตร

บ้านหม้อก็มีหรือครับ ......... เดินจนทางลื่นไม่เคยสังเกตเลยเรา  |:(

จัดให้.....จับหงายท้องให้ชม ...

ล้อเล่ง อัล..ล้อเล่ง... [HAHAHA]

รออีกสักครู่ จะงัดออกจากชั้นเอามาถ่ายให้ชมครับ

[))] [))] [))] [))] dance2 dance2

แผ่นตะแกรงโซนนั้นเยอะครับ ตั้งแต่วงเวียน 22 ลงมายันเวิ้งนาครเขษม เลยครับ บ้านหม้อก็มี ร้านเล็กๆอยู่หน้า 7 11 แบ่งขายเป็น เมตร

บ้านหม้อก็มีหรือครับ ......... เดินจนทางลื่นไม่เคยสังเกตเลยเรา  |:(
ก็มัวแต่ไปมองคนขายร้าน "ใต้บันได" จะเจอได้อย่างไง |:(

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
หง่ะ งั้นเดี๋ยวเอารูปไปเดินถามดูครับ อยากลองเอามาเป็นพื้นแทนฝาอ่ะครับ แถวบ้านผมฝุ่นเยอะ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ก็มัวแต่ไปมองคนขายร้าน "ใต้บันได" จะเจอได้อย่างไง |:(

ก็เขาน่ามองจริงๆ อ่ะครับ ผ่านไปทีไร อดใจไม่ไหวซักที หาเรื่องซื้อซีได้ตลอด บางทีเลือก 10 กว่านาทีได้มา 2 ตัว  [HAHAHA]

ก็เขาน่ามองจริงๆ อ่ะครับ ผ่านไปทีไร อดใจไม่ไหวซักที หาเรื่องซื้อซีได้ตลอด บางทีเลือก 10 กว่านาทีได้มา 2 ตัว  [HAHAHA]
สงสัย C 10000uF ที่ส่งไปให้ครั้งที่แล้วตอนทำ OTL30W
คงซื้อจากร้านนี้แน่เลย ขนาด "บุบๆ" ยังซื้อมาเลย  [HAHAHA]

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
สวยมาก ครับพี่.AL.
อยากได้แบบนี้จัง
(พี่ครับ กรุณาPm บอกร้านที่รับพับกล่อง แถวตลาดน้อย-โอเดียน ให้หน่อย..ขอบคุณครับ )

ที่ตลาดน้อย ใกล้ ๆ กับที่ทำงานมะขวิด ผมจำชื่อร้านไม่ได้ แต่ที่ร้านเขาพับกล่อง ตัดเหล็ก
เดินผ่านไปก็เห็นเหล็กแบบนี้วางอยู่หน้าร้าน

ที่รองเมือง ชื่อร้านไทยดี
เดินมาจากสถานีหัวลำโพง ตามถนนรองเมือง - วัดดวงแข แล้วเลี้ยวขวา ประมาณ 100 เมตร
สังเกตชื่อร้านนี้ให้ดี จะเอาขนาดไหน เขาตัดให้ครับ

ขอแนะนำท่านที่ชอบใช้กล่องอลูมิเนียม หรือกล่องเหล็กพับ
ร้า่นไทยดี เขาก็พับให้ บริการดี ราคาย่อมเยาว์กว่าตลาดน้อย

แต่รอรับทันทีไม่ได้ เพราะงานเขาเยอะ นอกจากช่วงงานว่างนั่นแหล่ะ
จึงจะฟลุ๊ค รอรับได้เลย [))]

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
โปรเจคนี้ผมทำให้กับทุกคนที่สนใจครับ ทำกันตามสบายเลย เรื่องปริ้นต้นแบบผมใช้วิธีการปริ้นลงกระดาษแล้วรีดด้วยเตารีด กะว่าหลังจากที่ผมเขียนข้อความการประกอบเสร็จ จะลองถามความต้องการดู ถ้ามีคนสนใจพอสมควรผมจะสั่งทำ PCB แบบ Epoxy มีสกรีนพร้อมอุปกรณ์หลักๆ มาให้ใช้กันครับ

ขอถามนะครับ กระดาษ A4 ธรรมดา พิมพ์ด้วยเครื่องพิมพ์เลเซอร์ หรือว่ากระดาษโฟโต้ สำหรับเครื่องพิมพ์เลเซอร์ครับ   ขอบคุณครับ   [good]

ออฟไลน์ aphiphot

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
โปรเจคนี้ผมทำให้กับทุกคนที่สนใจครับ ทำกันตามสบายเลย เรื่องปริ้นต้นแบบผมใช้วิธีการปริ้นลงกระดาษแล้วรีดด้วยเตารีด กะว่าหลังจากที่ผมเขียนข้อความการประกอบเสร็จ จะลองถามความต้องการดู ถ้ามีคนสนใจพอสมควรผมจะสั่งทำ PCB แบบ Epoxy มีสกรีนพร้อมอุปกรณ์หลักๆ มาให้ใช้กันครับ

ขอถามนะครับ กระดาษ A4 ธรรมดา พิมพ์ด้วยเครื่องพิมพ์เลเซอร์ หรือว่ากระดาษโฟโต้ สำหรับเครื่องพิมพ์เลเซอร์ครับ   ขอบคุณครับ   [good]
การดาษโฟโต้ครับหรือบางท่านใช้กระดาษที่มากับสติกเกอร์น่ะครับ คือใช้ตัวสติกเกอร์แล้วมันเหลือหรือไอ้ที่เราเอาไปลูบไล่ฟองอากาศน่ะครับ
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=444.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ผมเพิ่งนึกขึ้นมาได้ว่าในบอร์ด Supply ที่ส่วนใหญ่เืพื่อนๆจะใส่ 4148 กัน  แต่ผมใส่ BYV26M ทั้ง 6 ตัวครับ :angel:
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

เห็นราคาแล้ว ขี้หด ตดหายเลยอ่ะ... :o

เห็นราคาแล้ว ขี้หด ตดหายเลยอ่ะ... :o

[headache]

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
คนขายคนนี้แอบมาสืบดูในเวปเราป่าวนี่?

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
คุณพระช่วย ดูมันขายดิ เซ็งเป็ด

http://cgi.ebay.com/MOTOROLA-1N2829-50M47Z-ZENER-DIODE-QTY-8-UNUSED-/310207193821?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item4839ca22dd

http://cgi.ebay.com/1N2829B-Diode-x-1-pieces-1N2829-/380327945825?pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item588d4fe661

1N2829 ไม่มี R ต้องใช้ลายอีกรุ่นนึงครับ ขากับตัวถัง จะสลับกับที่พี่เล็กมีอยู่

ผมก็ลองดูอีกเจ้านึง ตัวละ 8 USD มีสองตัว แถมพวกบังคับให้ใช้ Priority Mail อีก ค่าส่งหนักยิ่งกว่าค่าของซะอีก  :$$$:
เลยต้องหาอะไรติดๆ มาด้วย จะได้รู้สึกว่าค่าส่งมันเฉลี่ยลง (แต่จริงๆมันเพิ่มขึ้นอีก) แต่ที่ดีอย่างเดียวคือมันยังอยู่ในแพ็กโฟมดั้งเดิม ตัวต่อตัวเท่านั้นเอง  :P

ดีนะขี้หด ถ้าไอ้นั่นหด ล่ะยุ่งเลย @~~@

ดีนะขี้หด ถ้าไอ้นั่นหด ล่ะยุ่งเลย @~~@

[cooloo] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
[HAHAHA] [HAHAHA]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<