ผู้เขียน หัวข้อ: กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ  (อ่าน 2762 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ
« เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 01:18:30 AM »
 พี่เล็กครับ ผมใช้ วิทยุ pioneer p80 rsii อายุประมาณปีกว่าร่วม2ปี กดแผ่นซีดีให้ออกแล้วมันออกมาแค่ขอบแผ่นครับ
ต้องใช้นิ้วไปดันใต้ขอบแผ่นให้มันยก นิดนึงมันถึงเด้งออกมา บางครั้งก็ออกมาแบบง่ายๆ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ

ออฟไลน์ pansak

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: กดแผ่น ซีดีแล้วไม่ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 05:33:14 AM »
ขอโทษคุณwitเจ้าของกระทู้ด้วยครับ วิทยุติดรถsonyจำรุ่นไม่ได้อายุ 7ปีใส่แผ่นซีดีไม่ได้(ไม่ดึงแผ่นเขัาไป)ฃอคำแนะนำด้วยหรือว่าต้องส่งร้านซ่อม แถวอ.ปากเกร็ดมีร้านไหนที่รับซ่อมบ้างส่วนมากจะรับแต่ติดตั้ง ขอบคุณครับ

พันธุ์ศักดิ์

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 11:44:50 AM »
พี่เล็กครับ ผมใช้ วิทยุ pioneer p80 rsii อายุประมาณปีกว่าร่วม2ปี กดแผ่นซีดีให้ออกแล้วมันออกมาแค่ขอบแผ่นครับ
ต้องใช้นิ้วไปดันใต้ขอบแผ่นให้มันยก นิดนึงมันถึงเด้งออกมา บางครั้งก็ออกมาแบบง่ายๆ มันมีสาเหตุมาจากอะไรครับ
เก่าครับ ควรโยนทิ้งไปได้แล้วครับ laughhahaha 3-2-1-raccoon

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1350
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 11:48:36 AM »
แผ่นแท้  หรือ พวกแผ่นก็อป แผ่นไรท์ครับ  ปกติแผ่นแท้จะไม่ค่อยเป็นนะ แต่ถ้าแผ่นแท้เป็น ให้ถอดเครื่องออกมา เปิดฝาบน แล้วใช้ super lube synthetics grease ที่เป็นจารบีสีใส ใช้ไม้จิ้มฟันแต้มไปทาบริเวณรางคายแผ่นก็จะหายครับ อย่าทาเยอะนะครับ ทางเป็นฟิมล์บางๆพอ เดี๋ยวเวลาทำงานมันจะกระเด็นไปโดนแผ่น โดนหัวอ่านครับ
Define Me Radiant Charm    

Define Me Radiant Bright

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ wit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 12:57:13 PM »
รับทราบครับพี่เล็ก ขอบคุณครับ  [res]

ออฟไลน์ wit

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 01:00:50 PM »
แหม พี่เขียดก็ เครื่องผมกับเครื่องคุณ ก็เก่าพอๆ กันอ่ะนะ เดี๋ยวก็ตามไปติดๆ  laughhahaha  [roll]