ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มชุดใหม่  (อ่าน 1321 ครั้ง)

ออฟไลน์ nataim

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
เริ่มชุดใหม่
« เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 08:00:39 PM »
พอดีออกรถใหม่มา ว่าจะฟังด้วย hi-power พอชิลๆ รบกวนแนะนำลำโพงซักคู่ครับ
ฟังเบาๆ เน้นรายละเอียด ไฟล์จาก usb พวกแจ๊สบรรเลง และเพลงร้อง
งบลำโพงซัก 10000+-  อ้อ ฟร้อนท์มีกำลัง 20w rms ครับ ต่อไบแอมได้

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1350
  • DHT Crazy Club
Re: เริ่มชุดใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 08:20:37 PM »
ลองหาฟัง Morel ครับ ฟังได้หลากหลายแนวดีน่าจะตอบโจทย์ที่น้าว่าไว้ได้ ครับ มีสองรุ่น คือ Hybrid ovation ราคาจะเกินงบไปพอสมควร ส่วนอีกรุ่นคือ dotech ตัวนี้อยุ่ในงบที่จัดมา ก่อนตัดสินใจก็ควรจะไปหาฟังดูก่อนครับ บางคนอาจจะไม่โดนรุ่นใหญ่ จะได้ประหยัดด้วย  อีกตัวก็น่าจะเป็น pioneer TS XX ก็ลองหาฟังเทียบดู ครับ

Define Me Radiant Charm    

Define Me Radiant Bright

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ nataim

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: เริ่มชุดใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 09:55:19 PM »
Morel มีที่ไหนลองฟังได้หลายๆ รุ่นบ้างครับ