ผู้เขียน หัวข้อ: จะสั่งลำโพงจากนอก กรุณาตีลังไม้ด้วย ไม่งั้น  (อ่าน 10569 ครั้ง)

ออฟไลน์ presitige

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
 [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]
ช๊อคไปหลายวันเลย

หลังจากสติกลับมา ก็ เปลี่ยน ดอกใหม่ มี 6.5 นิ้ว แล้วก็ใส่ ดอกแหลมvifa โอ้ว เสียงดีกว่าเดิมอีก  [res] [res] [res]

เข้ามาบ่นๆ เฉยๆ ถ้าตีลังไม้ แพงกว่า แต่ ปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ pantakong

• **
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: จะสั่งลำโพงจากนอก กรุณาตีลังไม้ด้วย ไม่งั้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 07:30:23 PM »
 [no-raccoon] โห น่าเสียดายครับ ว่าแต่บริษัทผู้จัดส่งไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรอเนี้ย  [confused-raccoon]

• **
Re: จะสั่งลำโพงจากนอก กรุณาตีลังไม้ด้วย ไม่งั้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 07:32:01 PM »
[no-raccoon] โห น่าเสียดายครับ ว่าแต่บริษัทผู้จัดส่งไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรอเนี้ย  [confused-raccoon]
พจนานุกรมไทยวันนี้ เสนอคำว่า ยถากรรม แปลว่า ปล่อยไปตามมีตามเกิด [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ pantakong

• **
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 07:55:45 PM »
PraAC เลยนะนั้น ขอแสดงความเสียใจจริงๆนะครับ  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ kohhok

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 07:58:15 PM »
น่าเสียดาย (บทเรียนราคาแพงจริงๆ)

ออฟไลน์ wat

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 08:36:14 PM »
บริเวณด้านหน้าตู้ไม่เป็นรอยอะไรเลย แต่ไดรเวอร์แตกหักซะขนาดนั้น นึกไม่ออกเลยว่าโดนอะไรไม่น่าเชื่อ แรงกระแทกต้องมากจริงๆแต่ทำไม่มันโดนเฉพาะตรงไดรเวอร์ก็ไม่รู้นิงงๆ [unde_cided] [c--c] [c--c]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 08:53:36 PM »
เหมือนโดนทุบเลย อย่างที่น้า wat บอก ตู้ไม่มีริ้วรอยเลย  [confused-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ kla2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 09:02:59 PM »
โอ้แม่เจ้า

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มกราคม 2012, 10:59:11 PM »
ผมว่ารอยเหมือน โดนค้อนปอนด์ที่เขาไว้ทุบตึก ทุบลงไปยังงั้นแหละ
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

ออฟไลน์ ozztum

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 12:05:14 AM »
Proac จริงๆหรือนี่  [entreat-raccoon] ขนมาทางเรือหรือเรือบินหรอครับโดนกันหลังยอกแบบนี้

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 12:20:33 AM »
Proac จริงๆหรือนี่  [entreat-raccoon] ขนมาทางเรือหรือเรือบินหรอครับโดนกันหลังยอกแบบนี้
cloan ครับ

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 09:48:10 AM »
[tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]

หลังจากสติกลับมา ก็ เปลี่ยน ดอกใหม่ มี 6.5 นิ้ว แล้วก็ใส่ ดอกแหลมvifa โอ้ว เสียงดีกว่าเดิมอีก  [res] [res] [res]

เข้ามาบ่นๆ เฉยๆ ถ้าตีลังไม้ แพงกว่า แต่ ปลอดภัยกว่า

เหมือนกับตั้งใจให้เป็นครับไม่ใช่อุบัติเหตุ ฟันธงครับ
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:15:53 AM »

เหมือนกับตั้งใจให้เป็นครับไม่ใช่อุบัติเหตุ ฟันธงครับ
แล้วปีนี้เศรษฐกิจจะเป็นอย่างไรครับ พ่อหมอ tryman  eiei ล้อเล่นนะครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:28:16 AM »
ลักษณะเหมือนโยนกล่องลงมาแรง ๆ โดนเอาด้านหน้าลำโพงลง ทำให้น้ำหนักแม่เหล็กกดลงมาถึงได้แตกแบบนี้  เป็นผมคงทำใจไม่ได้
ถ้าจะแพ็คของส่งผมว่าควรจะมีเขียนบอกว่าด้านไหนด้านบนด้านล่าง (แต่ว่าขนส่งมันจะอ่านหรือเปล่าไม่รู้ เพราะส่วนใหญ่ส่งให้ถึงก็พอ)

ออฟไลน์ tana

• **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:02:14 AM »
ทำยังกับใช้บริการไปรษณีย์ไทยยังนั้นแหละ  [c--c]  น่าเสียดายนะครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:24:40 AM »
ถ้าโดนกระแทกอย่างน้อยต้องมีเศษไม้บิ่นบ้างคร้บร่องรอยขีดข่วนภายนอกแทบจะไม่มีโดนแค่ดอกลำโพงผมคิดเหมือนคุณ tryman ครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:27:45 AM »
นั่นดิครับ ของผมที่ส่งมาก็เคยมีพังแต่ตู้น่ะเละครับไม่แจ่มแบบนี้อะไรมันจะเจาะจงเล่นงานแค่ลำโพง ตรงเป้าซะด้วยสองดอกพอดีเลย  งานนี้สงสัยเจ้านายเจ้าของตู้เล่นแน่ๆเลย ขำขำนะ   [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:45:19 AM »
ลองเคลมดูยังครับ เหตุแบบนี้เกิดได้น้อยมาก ถึงมากที่สุดครับ น่าเสียดายแทนครับ  [shock1]

ออฟไลน์ gig

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 01:24:20 PM »
ถ่ายกล่องที่ใส่ให้ดูหน่อยนะครับ
อยากรู้ว่าเยินขนาดไหน

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:48:42 PM »
ถ่ายกล่องที่ใส่ให้ดูหน่อยนะครับ

ไร้รอยขีดข่วน

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 10:51:29 PM »
นั่นดิครับ ของผมที่ส่งมาก็เคยมีพังแต่ตู้น่ะเละครับไม่แจ่มแบบนี้อะไรมันจะเจาะจงเล่นงานแค่ลำโพง ตรงเป้าซะด้วยสองดอกพอดีเลย  งานนี้สงสัยเจ้านายเจ้าของตู้เล่นแน่ๆเลย ขำขำนะ   [smi_ley]
ซื้อมาใช้เองนี่แหละครับ

ออฟไลน์ tryman

• ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 11:36:10 PM »

แบบนี้คนขายส่งของเสียมาให้แหงเลยลองคุยดู เอารูปกล่องกับรูปลำโพงให้ดูเลยครับ

ไม่ทราบว่ามีเอกสาร approve การเปิดของเช็คจากศุลกากรไหมครับ ปกติจะแนบมามีลายเซนต์ของผู้ตรวจและพยานด้วย
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

ออฟไลน์ gig

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 08:58:41 AM »

แบบนี้คนขายส่งของเสียมาให้แหงเลยลองคุยดู เอารูปกล่องกับรูปลำโพงให้ดูเลยครับ

ไม่ทราบว่ามีเอกสาร approve การเปิดของเช็คจากศุลกากรไหมครับ ปกติจะแนบมามีลายเซนต์ของผู้ตรวจและพยานด้วย

เคลมโลดเลยครับ
ดูแล้วน่าจะเอาของเสียมาหลอกขายเลย
กล่องยังนิ้งอยู่ แต่ของข้างในแตกได้ยังไง ตู้ไม่มีริ้วรอยด้วย

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:33:17 AM »
 ดอก WF แตกยังพอเป็นไปได้ แต่ TW แตกนี่  [unde_cided]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 มกราคม 2012, 09:02:31 PM »
อาการอย่างนี้ เจ้านายสั่งทุบครับ  [yes-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!