ผู้เขียน หัวข้อ: 6DJ8 Preamp  (อ่าน 246041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: 6DJ8 Preamp
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:05:45 PM »

TDK  CDRW เสียงอิ่มกว่าอันนี้จริงครับ เพราะผมก็ใช้ด้วยเหมือนกันครับ
แต่ความชัดเจน และการแยกแยะช่องไฟรวมถึงความสะอาดของเสียง เป็นรองแผ่น CD R audio ที่มีคุณภาพครับ
และอย่าเล่นบ่อยน๊ะครับ หัวอ่านจะทำงานหนัก และ จะเสื่อมเร็วกว่าปกติครับ
ด้วยความห่วงใย  [in-love-raccoon]

แผ่น CD-RW หากเอามาเล่นบ่อย ๆ
ได้ยินมาว่า เมื่อแผ่นเจอลำแสงจากหัวอ่าน CD บ่อย ๆ จะทำให้แผ่นอ่านยากขึ้น
และความเข้มของลำแสงที่หัวอ่านไปทำให้หลุมข้อมูลเสียหายด้วย

จริงเท็จอย่างไร ช่วยแนะนำด้วย
เพราะผมไม่เคยเล่นแผ่น CD-RW กับเครื่องเล่น CD เลยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:11:12 PM »
ขอคำแนะนำด้วยครับเสียงไม่โดนเลย  [entreat-raccoon]

<a href="http://www.youtube.com/v/pg9DYNiZGkU?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pg9DYNiZGkU?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:18:03 PM »
ตอบคุณ  cleaning
จริงแล้วเสียง ร้องไม่น่าจะมีปัญหาน๊ะครับ ถ้าได้การจัดวางที่ดี ถึงแม้ Infinity  Ref 30
จะเป็นลำโพง ทรง Vintage ที่หน้ากว้างก็สามารถกระทำได้ครับ
แต่ต้องใช้ความพยายามในการหาตำแหน่งหน่อยครับ fart-raccoon

ขอบคุณครับหรืออาจจะเพราะผมฟังไม่เป็นก็ได้ครับ ผมว่ามันได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง ครับ
มันเด่นไปทางให้รายละเอียดได้ดี น่าจะเป็นจุดเด่นของตัวมัน ครับ อาจจะทำให้มันขาดซึ่งเสียงออกแนวหวานๆช้าๆลงไป
แนะนำเพลงที่ใช้ทดสอบเสียงร้อง หน่อยซิครับ จะได้จับจุดถูกครับ
ตอนนี้บ้านโล่งครับ ผมก็กำลังค่อยๆขยับหาต่ำแหน่งครับ เพราะบางจุดขยับแล้วรู้สึกว่า เสียงมันเอียงครับ บางจุดเสียงจะถอยไปด้านหลังและอยู่ตรงกลางพอดีครับ

ถ้าฟังกับแอมป์หลอดการทดสอบต่างๆจะเปลี่ยนไปเลยใช่ไหมครับ ที่ทดสอบแทร็กต่างๆที่ผ่านมาครับ ถ้าเอาแอมป์หลอดมาขับครับ

[entreat-raccoon] ที่ตามอ่านมา ทั้งแผ่น ผมก็ไม่มี ทั้งการฟังเพลง ผมก็ตามหลังอยู่มากสงสัยต้องให้น้าคลีนกลับไปจูนเองเพื่อให้เข้ากับห้องฟังและระบบที่มี จะทำเสาตรง C คับปลี้งให้บัดกรีง่ายๆ  [roll]
ขอบคุณมากครับ เดียวผมเอามาจัดการเองก็ได้ครับเพราะว่าชุดฟังเราต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ จูนที่โน้นมาดีแล้วอาจจะไม่เข้ากับของผมครับ ผมต้องการเพียงแค่ว่าดัง และไม่มีเสียงแปลกปลอมจี่ๆฮัมๆแค่นี้ก็ok สุดยอดแล้วครับ
แผ่นที่ว่ามากันผมโหลดจากเว็ปบิททั้งนั้นครับ จะมีเกือบทุกชุดครับ ชุดไหนดัง ผมตามไปโหลดจนหมดเลยครับ
แล้วก็เขียนใส่แผ่น CDRW audio ของ TDk เสียงจะดีกว่าเขียนใส่แผ่น CD audio ครับ ตามที่คุณกิติแนะนำมาผมก็ได้ทดลองก็เป็นจริงอย่างที่ว่าครับ ว่าเขียนใส่แผ่นที่ลบได้เสียงได้ความอิ่มความชัดเจนแตกต่างกันจนแยกออก เพราะผมจะมีแผ่นของ TDK Audio ทั้งแบบ CD CDRW ผมทดสอบด้วยเพลงชุดเดียวกัน แผ่น CD 20บาท CDRW40บาท

TDK  CDRW เสียงอิ่มกว่าอันนี้จริงครับ เพราะผมก็ใช้ด้วยเหมือนกันครับ
แต่ความชัดเจน และการแยกแยะช่องไฟรวมถึงความสะอาดของเสียง เป็นรองแผ่น CD R audio ที่มีคุณภาพครับ
และอย่าเล่นบ่อยน๊ะครับ หัวอ่านจะทำงานหนัก และ จะเสื่อมเร็วกว่าปกติครับ
ด้วยความห่วงใย  [in-love-raccoon]

ของผมเป็นแผ่น audio ครับ ผมก็อ่านเจอที่พี่กิติแนะนำครับ ก็เลยทดลองอืมมันจริงอย่างที่ว่าครับ ไม่กลัวครับหัวอ่านเพราะผมใช้ dvd อ่านครับ laughhahaha

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:20:38 PM »
อ่านแล้วได้ความรู้และสนุกดี ...................ครับผม ...

ท่านพี่ กล่าวเช่นนี้ได้อย่างไร..... [checks-raccoon]
ก็เพราะท่านพี่นี่แหล่ะ ที่เป็น Idol ให้แก่ข้าน้อยเดินตามและคอยให้ความรู้

ลัทธิ WireWrap ของท่านพี่ช่างมีมนต์ขลังนัก ทำให้ข้าน้อยเดินตาม
และเสียนิสัยเลิกใช้ของแพง ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

มีอะไรแนะนำอย่ามัวอ้ำอึ้ง ซัดออกมาให้เต็ม ๆ ไปเลยครับท่านพี่... [yehhhhh]

ข้าน้อยมิกล้าครับ  ผม ...... พี่ Narong2198 .... ก้าวหน้าไปอีกหลายขุม ..... ข้าน้อยขอคารวะ 1 จอก .....

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:22:48 PM »
อ่านแล้วได้ความรู้และสนุกดี ...................ครับผม ...

ท่านพี่ กล่าวเช่นนี้ได้อย่างไร..... [checks-raccoon]
ก็เพราะท่านพี่นี่แหล่ะ ที่เป็น Idol ให้แก่ข้าน้อยเดินตามและคอยให้ความรู้

ลัทธิ WireWrap ของท่านพี่ช่างมีมนต์ขลังนัก ทำให้ข้าน้อยเดินตาม
และเสียนิสัยเลิกใช้ของแพง ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา

มีอะไรแนะนำอย่ามัวอ้ำอึ้ง ซัดออกมาให้เต็ม ๆ ไปเลยครับท่านพี่... [yehhhhh]

[smi_ley] สีแดงเล็กๆ ผมใช้ทุกตัวเลย

ว้าว  ยังมีคนใช้ด้วย  .......

« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:23:11 PM »
ขอคำแนะนำด้วยครับเสียงไม่โดนเลย  [entreat-raccoon]

<a href="http://www.youtube.com/v/pg9DYNiZGkU?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pg9DYNiZGkU?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>
อยู่ที่ทำงานดูคลิปไม่ได้เลยครับ [entreat-raccoon]
เอาไปลงให้ด้วยนะครับที่ htg  laughhahaha
เสียงไม่ดีไม่เป็นไรครับ รีบส่งมาเร็วๆเลยครับ laughhahaha

« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:23:19 PM »

คุณรุ่ง ลองกลับเฟสที่ขั้วลำโพงฟังเปรียบเทียบหน่อยนะ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 07:43:16 PM »

เรื่องโซดาผสมน้ำเขียวผมไม่เชื่อเด็ดขาดครับ พี่นักดื่มตัวยงเลย laughhahaha แต่ดิ่มแบบสังสรรค์สนุกสนานได้เพื่อนฝูงเยอะไม่ใช่ดิ่มแบบลืมโลก
ผมไปเอาหม้อแปลงผมเห็นหลักฐานพี่กินโซดาผสมน้ำแดงที่ละ 6 ขวดหรือครับโซดา
ส่วนใหญ่ฉายาจะมาจากของจริงๆครับ

ยังมีอีก 1 แผง (24 ขวด) นะ ไม่เห็นเหรอวางอยู่ใต้โต๊ะ
 [smi_ley] [smi_ley]

ฉายา Alcohol พวกดื่มเหล้ามักคิดว่า แน่นอนใช่พวกเดียวกันแหง ๆ อย่ามาปฏิเสธ
แต่นั่น ผมเคยโพสต์ในกระทู้ที่เคยถามว่า ฉายานั้นท่านได้แต่ใดมา ไม่รู้ว่าลบกระทู้ไปหรือยัง

ผมใช้ชื่อ narong2198 ในเวปเครื่องเสียง 2 แห่งที่ผมเป็นสมาชิก
แต่เมื่อมาก่อสร้างบ้านหลังนี้ ผมเปลี่ยนมาใช้ชื่อ Alcohol แล้วทำไมไม่ใช้ narong2198
ทั้งที่ นั่นคือชื่อจริง ตัวจริงของผม มันต้องมีนัยสำคัญ

เวลาเราไปโรงพยาบาล เรามักจะถูกเช็ดด้วยอะไร?
เช็ดเพื่ออะไร?
แล้ว Alcohol ควรเป็นเช่นไร?

ถ้าไม่เชื่อพนันกันไหมล่ะ สำหรับคุณ Cleaning ขอเหล้าขวดเดียวก็พอ
 laughhahaha laughhahaha laughhahaha

ดูซิ พูดยังไม่ขาดคำ ท่านพี่ TOM TOM ..You go Last Night ยังมาแซว narong2198 เลยครับ
 [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2012, 08:08:24 PM »

TDK  CDRW เสียงอิ่มกว่าอันนี้จริงครับ เพราะผมก็ใช้ด้วยเหมือนกันครับ
ด้วยความห่วงใย  [in-love-raccoon]

แผ่น CD-RW หากเอามาเล่นบ่อย ๆ
ได้ยินมาว่า เมื่อแผ่นเจอลำแสงจากหัวอ่าน CD บ่อย ๆ จะทำให้แผ่นอ่านยากขึ้น
และความเข้มของลำแสงที่หัวอ่านไปทำให้หลุมข้อมูลเสียหายด้วย

จริงเท็จอย่างไร ช่วยแนะนำด้วย
เพราะผมไม่เคยเล่นแผ่น CD-RW กับเครื่องเล่น CD เลยครับ
ใช่ครับ คุณ อา CD-RW ข้างในเป็น เจล ครับ [yes-raccoon]

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 01:11:53 AM »
 clapping-1-2 เรียนรู้จากประสบการณ์ครูบาอาจารย์นั้นได้ผลจริงครับ ถึงแม้จะยังไม่ใช่เสียงแบบฟ้าหลังฝนก็เถอะ  [laugh-raccoon]

พรุ่งจะตามด้วยตัวหน้าตาแบบนี้ แต่เป็น 0.22uF/400V

« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 01:19:24 AM »
ERO มันเสียงจัดไม่ใช่หรือครับ หรือว่านุ่มครับ เห็นพี่อัลจะนิยมมากครับตัวนี้ครับสีเขียว
ตัวสีเทา C อะไรครับ ค่าเท่าไรครับ
ตกลงเดียวผมส่งตัวแดงไปลองดีกว่าครับ ค่า2.2uf ครับ
ลองแทนตัวเหลืองดูครับหรือจะเอาแดงกับเหลืองเลยก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 07:56:38 AM »
ERO มันเสียงจัดไม่ใช่หรือครับ หรือว่านุ่มครับ เห็นพี่อัลจะนิยมมากครับตัวนี้ครับสีเขียว
ตัวสีเทา C อะไรครับ ค่าเท่าไรครับ
ตกลงเดียวผมส่งตัวแดงไปลองดีกว่าครับ ค่า2.2uf ครับ
ลองแทนตัวเหลืองดูครับหรือจะเอาแดงกับเหลืองเลยก็ได้ครับ

ที่ผมนิยมเอามาใช้ เพราะมันอยู่ในบอร์ดเก่า แกะเอามาใช้งานง่าย
สะดวก ประหยัด เพราะไม่ต้องซื้อครับ

« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 11:52:21 PM »

ที่ผมนิยมเอามาใช้ เพราะมันอยู่ในบอร์ดเก่า แกะเอามาใช้งานง่าย
สะดวก ประหยัด เพราะไม่ต้องซื้อครับ

ใช่แล้วของเก่าผมก็ชอบถ้ามันยังใช้ได้ก็ ลองใช้ไปก่อนหากมีโอกาสก็เปลี่ยนกันภายหลัง บอร์ดนี้บอกว่า 90% เป็น ของใช้แล้วครับ ได้ทดลองทุกอย่างตามคำแนะนำน้าๆทุกท่านเกือบครบ ต้องลงเอยแบบนี้ครับ ไม่แหลมบาดหูแต่พริ้ว  [laugh-raccoon]

เมื่อก่อนผมก็อดแปลกใจไม่ได้ว่าทำไมต้องใช้ C ถึง 3-4ตัว ตอนนี้ซึ้งแล้ว  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2012, 11:57:20 PM »
โอ๋ ๆ ๆ อย่าร้องนะ ต่อไปเดี๋ยวจะเจอ super twin tripple cap ครับ ตั้งแต่ ภาคจ่ายไฟ ยันทางออก  [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 12:31:57 AM »
โอ๋ ๆ ๆ อย่าร้องนะ ต่อไปเดี๋ยวจะเจอ super twin tripple cap ครับ ตั้งแต่ ภาคจ่ายไฟ ยันทางออก  [yes-raccoon]

[shock1] น่าติดตามครับ
นี่เป็นเสียงที่ดี่ที่สุดที่ผมทำได้ แต่ของจริงดีกว่านี้มาก แต่ถ้าท่านได้ยินเสียงอะไรนอกจากเพลงนี้แสดงว่าท่านหูเทพ  [in-love-raccoon]
<a href="http://www.youtube.com/v/b3f_BeGJ5ws?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/b3f_BeGJ5ws?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 12:48:05 AM »
เสียงดีอย่างเหลือเชื่อเลยครับ ขนาดลำโพงคอมของผมไม่ค่อยจะดีนัก  [c--c]
แต่เสียง snare ได้ยินแม้กระทั่งเสียง แส้ลวดเหล็กที่ขึงอยู่ใต้หนังกลองชัดเจน
ไดนามิกกำลังดีเลยครับ ไม่มากจนเกินพอดีและไปกลบหรือขัดกับเสียงร้องที่ อิ่มและมีพลังแต่ยังคงมีความหวานของหางเสียงอยู่
ผมไม่ค่อยจะชมในเรื่องเสียงกับใครง่ายๆ น๊ะครับ แต่คลิปของ คุณ RuNgPhUnG  ดีมากครับ
เลือกเพลงก็ดีด้วยครับ  [gr_in]

« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 06:21:49 AM »
อืมฟังกับลำโพงคอมกระป๋องหางเสียงทอดยาวดีครับ และเสียงใสเชียวครับ ผมก็เคยฟังมานะครับตัวนี้แต่ไม่ใสแบบนี้ครับ งานนี้เดี่ยวมีเคือง laughhahaha
แหมขอเพลงไปเลือกเปิดได้แจ่มจริงๆครับ ให้โจกท์ไปว่าขอเพลงเพลงจีน ที่เสียงหวานๆ เพราะผมจะฟังประมาณเพลงพวกนี่แหละครับ
ฟังจากคลิปผมว่าเสียง ok พอจะเดาทิศทางได้บ้าง ไม่ยกผลประโยชน์ให้ 3886 บ้างเลยถ่ายแต่ปรีหลอด เจ้าของโครงการเขาจะยิ้มจนแก้มหุบไม่ลงนะครับ
ฟังจากคลิปเอาแน่อะไรไม่ค่อยได้แต่พอจะฟังเป็นแนวเสียงได้บ้าง แต่ฟังจากคลิปเสียงยังขนาดนี้้ ผมว่า 1875 ของคนแถวๆบ้านผมมี [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] ครับ
รุ่นน้องจะมาทาปรัศมีรุ่นพี่3886  
ตัวจริงผมว่าเสียงจะหวานใสยิ่งกว่านี้อีกครับ ตัวอย่างคลิปมันถูกลดทอนลงไปเยอะ

หลอดที่ทดสอบเป็นหลอดของผมหรือเปล่าครับ

ได้เสียงขนาดนี้ก็เทพแล้วครับ  [res]

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 06:54:38 AM »
เสียงดี ฟังเพลินดีแท้ครับ [in-love-raccoon]
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 07:34:27 AM »
เสียงนุ่มนวลดีมากเลยครับ ............. เสียงร้องนุ่ม เสียงกลองมีทุ้ม และ ปลายเสียงสดใสดีครับ  เสียงปรบมือก๋ดังแล้วค่อยๆๆเบาลง ฟังตอนแรกนึกว่าเสียงฝนตก ...ได้ยินเสียงเคาะกรุ้งกรี้งนิดหน่อยตอนท้ายๆๆ .....

[clap hand2] [clap hand2] [res] [res] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [roll] [roll]

« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:00:26 AM »
อืมฟังกับลำโพงคอมกระป๋องหางเสียงทอดยาวดีครับ และเสียงใสเชียวครับ ผมก็เคยฟังมานะครับตัวนี้แต่ไม่ใสแบบนี้ครับ งานนี้เดี่ยวมีเคือง laughhahaha
แหมขอเพลงไปเลือกเปิดได้แจ่มจริงๆครับ ให้โจกท์ไปว่าขอเพลงเพลงจีน ที่เสียงหวานๆ เพราะผมจะฟังประมาณเพลงพวกนี่แหละครับ
ฟังจากคลิปผมว่าเสียง ok พอจะเดาทิศทางได้บ้าง ไม่ยกผลประโยชน์ให้ 3886 บ้างเลยถ่ายแต่ปรีหลอด เจ้าของโครงการเขาจะยิ้มจนแก้มหุบไม่ลงนะครับ
ฟังจากคลิปเอาแน่อะไรไม่ค่อยได้แต่พอจะฟังเป็นแนวเสียงได้บ้าง แต่ฟังจากคลิปเสียงยังขนาดนี้้ ผมว่า 1875 ของคนแถวๆบ้านผมมี [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] ครับ
รุ่นน้องจะมาทาปรัศมีรุ่นพี่3886  
ตัวจริงผมว่าเสียงจะหวานใสยิ่งกว่านี้อีกครับ ตัวอย่างคลิปมันถูกลดทอนลงไปเยอะ

หลอดที่ทดสอบเป็นหลอดของผมหรือเปล่าครับ

ได้เสียงขนาดนี้ก็เทพแล้วครับ  [res]

ตัวเจ้าของโครงการยังไม่ได้จูนเลย ทำเสร็จก็ส่งให้เพื่อนฟังแบบดิบ ๆ
ดูซิว่า Feedback จะเป็นเช่นไร

ผมพวกโรคจิต ชอบทรมานพวกหูเทพอย่างคุณ Cleaning ครับ

« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:10:01 AM »
ฝีมือการจูนขั้นเทพเลยนะนั่น
 [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:12:26 AM »

ตัวเจ้าของโครงการยังไม่ได้จูนเลย ทำเสร็จก็ส่งให้เพื่อนฟังแบบดิบ ๆ

ผมพวกโรคจิต ชอบทรมานพวกหูเทพอย่างคุณ Cleaning ครับ

[res] ขอบคุณในคำชมและรูปปรบมือ จะได้เป็นกำลังใจทำตัวต่อไป  [roll] ผมว่าจะเอาลอง กับ LM1875 LM3886 class A ให้น้าคลีนเจ็บใจเล่น  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:20:41 AM »

[res] ขอบคุณในคำชมและรูปปรบมือ จะได้เป็นกำลังใจทำตัวต่อไป  [roll] ผมว่าจะเอาลอง กับ LM1875 LM3886 class A ให้น้าคลีนเจ็บใจเล่น  [laugh-raccoon]

ตอนนี้ผมกำลังทำสงครามจิตวิทยากันทาง PM กับคุณ Cleaning อยู่ครับ
ผมจะเอาปรีหลอด + 1875 ไปกระแทก Infinity

จากนั้นยังไม่พอ จะขอเอา 2A3 แค่ 2 วัตต์กว่า ๆ ไปขย่มลำโพงตั้งพื้นให้เจ้าของบ้านนั่งร้องให้
ที่ชอบบ่นว่าแอมป์วัตต์น้อย เสียงสู้พวกวัตต์มากไม่ได้

งานนี้ไม่รู้จะหมู่หรือจ่า ยังไม่รู้เลยครับ

« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:39:30 AM »
C Output ที่เป็น Tri-cap อยู่นี้
ถ้ามี Spaque Capacitor Oil ค่า 0.1uf/250v. เอามาลองใส่เข้าไปแทนตัวเทา
น่าจะได้ความเนียนและละเมียดขึ้นมา ตรงรสนิยมของท่าน Cleaning มากยิ่งขึ้น
หรือไม่ก็ยุให้เอา Jensen ค่า 0.1uf/250 v. มาคร่อมไปเลย

หากมีอยู่แนะนำให้ลองครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 10:56:57 AM »

ตอนนี้ผมกำลังทำสงครามจิตวิทยากันทาง PM กับคุณ Cleaning อยู่ครับ
ผมจะเอาปรีหลอด + 1875 ไปกระแทก Infinity

จากนั้นยังไม่พอ จะขอเอา 2A3 แค่ 2 วัตต์กว่า ๆ ไปขย่มลำโพงตั้งพื้นให้เจ้าของบ้านนั่งร้องให้
ที่ชอบบ่นว่าแอมป์วัตต์น้อย เสียงสู้พวกวัตต์มากไม่ได้

งานนี้ไม่รู้จะหมู่หรือจ่า ยังไม่รู้เลยครับ

แอมป์หลอดแปลกดีครับวัตน์น้อย แต่ขับลำโพง Tower ผมซะดังลั่นบ้าน จนภรรยาต้องลงจากบนบ้านมาเตือน ก็อาจารย์ผมบอกลองเปิดโวลลุ่ม 100 % ดูว่าดังใหมเสียงจะแป๊กใหม ที่ไหนได้ แค่ 75-80% ก็ถูกใบเตือนแล้วครับ 555 

« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 11:06:20 AM »

แอมป์หลอดแปลกดีครับวัตน์น้อย แต่ขับลำโพง Tower ผมซะดังลั่นบ้าน จนภรรยาต้องลงจากบนบ้านมาเตือน ก็อาจารย์ผมบอกลองเปิดโวลลุ่ม 100 % ดูว่าดังใหมเสียงจะแป๊กใหม ที่ไหนได้ แค่ 75-80% ก็ถูกใบเตือนแล้วครับ 555 

เมื่อคุณ Track พอใจในกำลังของเจ้า EL34-SE แล้ว
ถึงคราวสำคัญที่เราจะต้องมานั่งจูนความละเมียดของเนื้อเสียงทุกย่านให้ถูกกับหูเรา

พร้อมหรือยัง
หากพร้อมที่จะลงมือขั้นต่อไปแล้ว ผมจะขอยืมสำนวนของ Michael Buffer เพื่อจะบอกว่า

Let's Get Ready To Rumble!!!!!
 [yehhhhh]

« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 12:45:17 PM »
วันนี้ไปเดินดูชุดโฮมเธียร์เตอร์ in the box ชุดเล็ก ไปดูแล้วมันกระป๋องจังเลย แต่ยังไม่ได้ฟังเสียงนะครับ คนขาย เทียง แล้วยังไม่มาเลย ที่ห้าง ไม่รู้ว่าจะมาเมือ่ไร อดฟังเลย
เลยไม่มีรีวิวลำโพงมาโม้ ข่มแถวๆบ้านผมเลย เย็นนี้ว่าจะไปใหม่ครับ จะไปร้านปิยะนัสดีกว่า ไม่งั้นไม่ไหว เถียงสู้ คนแถวบ้านไม่ได้เลย  [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 01:12:12 PM »
วันนี้ไปเดินดูชุดโฮมเธียร์เตอร์ in the box ชุดเล็ก ไปดูแล้วมันกระป๋องจังเลย แต่ยังไม่ได้ฟังเสียงนะครับ คนขาย เทียง แล้วยังไม่มาเลย ที่ห้าง ไม่รู้ว่าจะมาเมือ่ไร อดฟังเลย
เลยไม่มีรีวิวลำโพงมาโม้ ข่มแถวๆบ้านผมเลย เย็นนี้ว่าจะไปใหม่ครับ จะไปร้านปิยะนัสดีกว่า ไม่งั้นไม่ไหว เถียงสู้ คนแถวบ้านไม่ได้เลย  [entreat-raccoon]

มีใครรับไปทานข้าวหรือเปล่า แต่มาแล้วนี่กำลังเทสตัวนี้อยู่ ลำโพงเท่าลูกกอล์ฟ

3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 01:19:30 PM »

มีใครรับไปทานข้าวหรือเปล่า แต่มาแล้วนี่กำลังเทสตัวนี้อยู่ ลำโพงเท่าลูกกอล์ฟ

3-2-1-raccoon
ผมว่าจะไปชื้อครับ แต่มีข้อแม้ว่าคนที่แนะนำต้องมาติดตั้งให้ที่บ้านด้วยครับ [smi_ley]

ฝากถามคนแถวบ้านครับ ว่าพรุ่งนี้จะสะดวกมากี่โมงครับ อยากฟังแอมป์หลอดครับ

« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2012, 01:53:33 PM »

ไปเถียงเพราะว่าเขาพูดไม่ถูกต้องเหรอ... [unde_cided]
หรือว่าเราไม่เชื่อ  [phok]