ผู้เขียน หัวข้อ: มา hw 1875 กันครับ  (อ่าน 802168 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
Re: มา hw 1875 กันครับ
« ตอบกลับ #1350 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 05:47:00 PM »
วงจรใหนอ่า fart-raccoon

ผมมั่ว เอามาจาก 3875 ครับ  laughhahaha
-Invert T-network (เอาข้อดีทั้ง NON invert และ  Invert มารวมกัน)
-ปรับ DC.offset ให้เป็น 0 v.ได้

แต่ยังไม่ได้ต่อฟัง  มั่ว ๆทำดูครับ
 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #1351 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 08:53:15 PM »
ไปดูต่างชาติเขาเล่น

ที่มา http://jimmyauw.com/2009/12/06/ridiculous-gainclone-project/

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #1352 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2012, 09:59:07 PM »

ผมมั่ว เอามาจาก 3875 ครับ  laughhahaha
-Invert T-network (เอาข้อดีทั้ง NON invert และ  Invert มารวมกัน)
-ปรับ DC.offset ให้เป็น 0 v.ได้

แต่ยังไม่ได้ต่อฟัง  มั่ว ๆทำดูครับ

รอลุ้น เอ้ยรอชมครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #1353 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 12:01:52 AM »
ของผมก็ทำใหม่อีกตัวเหมือนกันครับ มั่วเช่นกันครับ ลองแล้วข้างหนึ่งฟังได้เลยต่ออีกข้าง พรุ่งนี้ถ่ายรูปให้ชมครับ 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1354 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 12:49:20 AM »

รอลุ้น เอ้ยรอชมครับ [yes-raccoon]

วงจรน่าจะเป็นครึ่งหนึ่งของแผ่นที่น้าอัลเอามาเล่น หากต่อเป็น BTL วงจรกลุ่มด้านขวามือนั้นละครับ Inverted

ออฟไลน์ Pui

« ตอบกลับ #1355 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 12:20:18 PM »

ผมมั่ว เอามาจาก 3875 ครับ  laughhahaha
-Invert T-network (เอาข้อดีทั้ง NON invert และ  Invert มารวมกัน)

แต่ยังไม่ได้ต่อฟัง  มั่ว ๆทำดูครับ

ดังแล้วครับ clapping-1-2
เสียงร้องเด่นเหมือนเดิม
แต่เสียงโปร่งใสกว่า invert และได้จังหวะจะโคน แบบ non invert รวมอยู่ด้วยเลย
คงต้องเผาไปซักพักนึงก่อน ครับ

ออฟไลน์ Pui

« ตอบกลับ #1356 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 12:36:16 PM »
วงจร invert
สัญญาณเข้า ขา2 ครับ

non invert
สัญญาณเข้า ขา 1 ครับ

ออฟไลน์ Pui

« ตอบกลับ #1357 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2012, 02:50:11 PM »
วงจรที่ผมทำ ทั้ง 2 แบบ "invert " &  "invert t-network"
ทำได้เลย ลองแล้วไม่พังแน่นอน
.่อย่าลืม .ลำโพง ต้องต่อกลับเฟส นะครับ...

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1358 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 11:52:37 AM »
ไปเจอตัวนี้
จะเอามาใช้กับ LM1875 พอทราบกันไหมว่าของยี่ห้อใด

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #1359 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 11:57:27 AM »
ไปคุ้ยเขี่ยกองขยะ อย่างนี้จะมีใครใช้กันบ้าง

แต่ขอบอกว่าวัสดุทีทำ IEC สองตัวนี้ มันน่าใช้มาก ๆ

ปิดท้าย จะเอามาเปลี่ยน LM1875

ทั้งหมดที่เอามาให้ดู จับอาบน้ำแต่งตัวซะหน่อยก็น่ารักแล้วจร๊าาาาาา

[yehhhhh]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #1360 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 01:10:38 PM »
อันนีมันคือตัวอะไรครับพี่ ดูไม่ออก [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #1361 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 02:11:46 PM »
อันนีมันคือตัวอะไรครับพี่ ดูไม่ออก [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided]

Knob หรือลูกบิด
โบราณจนดูไม่ออกเลยเหรอ [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1362 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 05:02:32 PM »

ทั้งหมดที่เอามาให้ดู จับอาบน้ำแต่งตัวซะหน่อยก็น่ารักแล้วจร๊าาาาาา

[yehhhhh]
[/quote]

อยากได้แบบนี้จัง เดินตลาดนัดจนขาขวิดไม่เคยเจอกะเขาสักตัว  [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #1363 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2012, 07:05:08 PM »

[yehhhhh]

อยากได้แบบนี้จัง เดินตลาดนัดจนขาขวิดไม่เคยเจอกะเขาสักตัว  [entreat-raccoon]
[/quote]

ผมซื้อส่งมาให้เอาไหม แต่เมื่อเจอค่าส่งของเกรงว่าจะแพงอ่ะครับ

« ตอบกลับ #1364 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 10:18:28 PM »
มาส่งการบ้าน น้าอัลครับ 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

เพิ่มที่เปลี่ยน c in put เข้าไปคงไม่ว่ากันน่ะครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #1365 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 10:27:24 PM »
ตามมาติดๆ hw 1875 ตัวใหม่ วงจรใหม่ โดยใช้วงจรจาก 3875 เพิ่ม c 22 uf ที่จุดไฟ บวก-ลบ ก่อนเข้าขาชิพ fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

« ตอบกลับ #1366 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 10:28:52 PM »
ทำไม่ไม่ชัด เอาลองใหม่

« ตอบกลับ #1367 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 10:31:43 PM »
กำลังลองเสียงอยู่ครับ เสียงแรกผมว่าใช้ได้ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #1368 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 05:24:32 PM »

[yehhhhh]

ผมซื้อส่งมาให้เอาไหม แต่เมื่อเจอค่าส่งของเกรงว่าจะแพงอ่ะครับ
[/quote]

ขอบพระคุณครับ
ถ้ามีเหลือและไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปนัก ขอปันสัก 4 ตัว ยังไม่ต้องส่งตอนนี้ไว้รอแผ่น PCB 6DJ8 ก่อนแล้วค่อยว่ากันครับ

« ตอบกลับ #1369 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 05:44:21 PM »
กำลังลองเสียงอยู่ครับ เสียงแรกผมว่าใช้ได้ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

รอเสียงที่สองอยู่ครับ [clap hand2]

« ตอบกลับ #1370 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 06:22:56 PM »

เอามายั่วกันอีกแล้ว ขอยืมคำโฆษณามาใช้หน่อย "ฝากไว้ก่อนเถอะโอฬาร" เพราะผมต้องรอแก้ไขให้ดังอีก 4 ชุดซะก่อน (ที่ผมทำระเบิดควันลอยกรุ่น ๆ ไปสองตัวแล้ว และที่ยังไม่ดังอีก)

เริ่มจากผมอยากฝึกดูวงจร ฝึกบัดกรี จึงเริ่มจากไอซีสามัญประจำบ้านทั้ง 3 ตัว 3875 ของคุณสรรเสริญ ตัวแรกอยู่บ้านกล่องวงกบไปแล้ว ฟังเพลิน ๆ 

3886 ที่หลายท่านทำ ผมยังไม่ดังสักชุด เสีย IC ไปแล้ว 2 ตัว

ส่วน 1875 วงจรคุณ tuck4427 ทำดังแล้วทั้งสองข้าง พอเอาเข้าบ้านพังซะงั้น แก้ไขให้เป็นทั้งกระสือและกระหัง ปรากฎว่ากระหังดัง กระสือไม่ดัง ปล้ำอยู่หลายเพลา ท้ายที่สุดก็ไม่ดังสักตัว น่าอายจัง  [checks-raccoon]

และ 1875 วงจรของคุณอัล ประกอบเสร็จทั้งสองแผ่น (พี่สังข์เกือบสร้างวีรกรรมอีกแล้ว ถ้าท่านผู้รู้ไม่้เข้ามาเห็นซะก่อน) ทดลองฟังแบบ OCL ทั้งสองแผ่นก็ได้อยู่แต่ร้อนชะมัด (มือใหม่ไม่มีประสบการณ์) ท่านผู้รู้ก็ว่ายิ่งร้อนยิ่งเสียงดี ก็ฟังไปแผ่นนึงน่าจะเกิน 50 ชม.แล้ว ครั้นพอนำมาขนานเป็นแบบ BTL ปรากฎว่าดังข้างเดียว อีกข้างไม่ดังซะงั้น แถมจี่หรือฮัมสนั่นอีก  [tremor-raccoon] ถ้าจะจริงที่บางท่านว่ามันไวต่อสัญญาณ เอามือเข้าใกล้วอลลุ่มจะมีเสียงดังเพิ่ม คงต้องค่อย ๆ ตรวจที่ละจุดแล้วบัดกรีใหม่ ทั้ง ๆ ที่สายสัญญาณก็ไม่ได้ใกล้สายไฟ(นัก) คงต้องหาสายชีลถูก ๆ มาทดลองใช้บ้างแล้ว (ไม่รู้ถูกจุดหรือเปล่า)

นี่คือปัญหาของผมที่ไม่กล้าต่อไฟเข้าหวานใจ ไม่กล้าส่งการบ้าน กลัวของเสียของ ครั้นจะไม่ต่อให้เสร็จเกลือก็จะหมดฉางเสียก่อน  [phok] สงสัยคงต้องพึ่งฟอร์มาลีนแทนเกลือแล้วละครับ  [no-raccoon]

มือใหม่น้อยประสบการณ์ก็ครั่นคร้ามอยู่ โอฬารยังมายั่วอีก  [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #1371 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 06:27:27 PM »
น้าจะต่อ1875ก็เอา2030มาลองให้ดังก่อนค่อยเปลี่ยนเป็น1875ก็ได้ครับคือมันถูกกว่า [smi_ley]

« ตอบกลับ #1372 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 07:29:27 PM »

และ 1875 วงจรของคุณอัล ประกอบเสร็จทั้งสองแผ่น (พี่สังข์เกือบสร้างวีรกรรมอีกแล้ว ถ้าท่านผู้รู้ไม่้เข้ามาเห็นซะก่อน) ทดลองฟังแบบ OCL ทั้งสองแผ่นก็ได้อยู่แต่ร้อนชะมัด (มือใหม่ไม่มีประสบการณ์) ท่านผู้รู้ก็ว่ายิ่งร้อนยิ่งเสียงดี ก็ฟังไปแผ่นนึงน่าจะเกิน 50 ชม.แล้ว ครั้นพอนำมาขนานเป็นแบบ BTL ปรากฎว่าดังข้างเดียว อีกข้างไม่ดังซะงั้น แถมจี่หรือฮัมสนั่นอีก   [entreat-raccoon]

โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบการต่อ OCL Mode มากกว่า BTL Mode
แต่เมื่อเซียนมือระเบิดแถว ๆ ดอนเมืองมาฟัง ก็บอกว่าไม่โดน แถมยุให้ผมลอง BTL Mode
แล้วจะชอบ

ครั้นจะบอกว่าผมลองแล้ว ก็ไม่อยากขัดคอกัน
ใครชอบอย่างไหน ก็ว่ากันไปตามนั้น

ที่ผมชอบ OCL Mode ก็เพราะว่า
- ด้วยกำลังขับ ที่สามารถขับลำโพงที่ผมมีอยู่นั้น มันไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงที่จะขับได้
ผมจึงไม่ดิ้นรนไปเพิ่มกำลังขับเพิ่มขึ้นอีก
- การฟังเพลง ก็มีความลื่นไหลต่อเนื่องของดนตรี นับว่าดีอยู่แล้ว
- ประหยัด ไม่ต้องไปลงทุนเยอะ และทำง่าย ๆ ไม่สับสน
- และปัญหาสุดท้าย BTL Mode หากต่อผิดพลาด ไม่พิถีพิถันมักจะเจอเรื่องจี่ ฮัมติดตามมา
ซึ่งผิดกับ OCL Mode หมดปัญหาไม่มีเสียงรบกวนให้ได้ยิน

ผมมักจะสับสน ที่มีผู้บอกผมว่ากำลังขับวัตต์มากกว่า ฟังเพลงเสียงดีกว่าพวกวัตต์น้อย
ได้แต่พยักหน้าตอบรับ

เสียงดี ในที่นี้คงมีความหมายแตกต่างกันแน่แท้เชียว และคงต้องมาตั้งกติกากันใหม่
ว่าเสียงดีมีความหมายอย่างไร เหมือนกับการเล่นไพ่ดัมมี่
ที่ต้องตกลงกติกาก่อนการเล่นกันทุกครั้ง เพราะมันไม่มีกฎเกณฑ์ที่ตายตัว

อยากพูด อยากคุยยาว ๆ เพราะเหนื่อยจากการทำงานมาทั้งวัน
จึงสบโอกาสที่กระทู้นี้เสียเลย เหมือนกับว่าได้คุยกับคนที่รู้ใจ

ขอต่ออีกหน่อยนะ กับภาษาไทยวันละคำ กับคำว่า "เหลือบ่ากว่าแรง"
อ.เปลื้อง ณ.นคร ให้ความหมายไว้ว่า : ว. เกินความสามารถที่จะทำได้

ส่วนของราชบัณฑิตยสถาน
เหลือบ่ากว่าแรง : ว. เกินความสามารถที่จะทําได้, เกินกําลัง.

ส่วนความหมายที่นายอัลกอฮอล์ ชอบนำมาใช้อ้างอิง
เหลือบ่ากว่าแรง [V] ; be beyond one's capacity
Syn. เกินกำลัง, เหลือกำลัง
Ant. พอแรง
Sample. ชาวบ้านเห็นว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็เต็มใจจัดหาให้
Def. เกินความสามารถที่จะทำได้

นาน ๆ ได้ร่ายยาว ทำให้หายเหนื่อยไปได้บ้าง
อย่าบ่นว่ากันนะครับ

[heart_shell]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1373 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 08:26:41 PM »

และ 1875 วงจรของคุณอัล ประกอบเสร็จทั้งสองแผ่น (พี่สังข์เกือบสร้างวีรกรรมอีกแล้ว ถ้าท่านผู้รู้ไม่้เข้ามาเห็นซะก่อน) ทดลองฟังแบบ OCL ทั้งสองแผ่นก็ได้อยู่แต่ร้อนชะมัด (มือใหม่ไม่มีประสบการณ์) ท่านผู้รู้ก็ว่ายิ่งร้อนยิ่งเสียงดี ก็ฟังไปแผ่นนึงน่าจะเกิน 50 ชม.แล้ว ครั้นพอนำมาขนานเป็นแบบ BTL ปรากฎว่าดังข้างเดียว อีกข้างไม่ดังซะงั้น แถมจี่หรือฮัมสนั่นอีก   [entreat-raccoon]

โดยส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบการต่อ OCL Mode มากกว่า BTL Mode
แต่เมื่อเซียนมือระเบิดแถว ๆ ดอนเมืองมาฟัง ก็บอกว่าไม่โดน แถมยุให้ผมลอง BTL Mode
แล้วจะชอบ

ครั้นจะบอกว่าผมลองแล้ว ก็ไม่อยากขัดคอกัน
ใครชอบอย่างไหน ก็ว่ากันไปตามนั้น

ที่ผมชอบ OCL Mode ก็เพราะว่า
- ด้วยกำลังขับ ที่สามารถขับลำโพงที่ผมมีอยู่นั้น มันไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงที่จะขับได้
ผมจึงไม่ดิ้นรนไปเพิ่มกำลังขับเพิ่มขึ้นอีก
- การฟังเพลง ก็มีความลื่นไหลต่อเนื่องของดนตรี นับว่าดีอยู่แล้ว
- ประหยัด ไม่ต้องไปลงทุนเยอะ และทำง่าย ๆ ไม่สับสน
- และปัญหาสุดท้าย BTL Mode หากต่อผิดพลาด ไม่พิถีพิถันมักจะเจอเรื่องจี่ ฮัมติดตามมา
ซึ่งผิดกับ OCL Mode หมดปัญหาไม่มีเสียงรบกวนให้ได้ยิน

ผมมักจะสับสน ที่มีผู้บอกผมว่ากำลังขับวัตต์มากกว่า ฟังเพลงเสียงดีกว่าพวกวัตต์น้อย
ได้แต่พยักหน้าตอบรับ

เสียงดี ในที่นี้คงมีความหมายแตกต่างกันแน่แท้เชียว และคงต้องมาตั้งกติกากันใหม่
ว่าเสียงดีมีความหมายอย่างไร เหมือนกับการเล่นไพ่ดัมมี่
ที่ต้องตกลงกติกาก่อนการเล่นกันทุกครั้ง เพราะมันไม่มีกฎเกณฑ์ที่ตายตัว

อยากพูด อยากคุยยาว ๆ เพราะเหนื่อยจากการทำงานมาทั้งวัน
จึงสบโอกาสที่กระทู้นี้เสียเลย เหมือนกับว่าได้คุยกับคนที่รู้ใจ

ขอต่ออีกหน่อยนะ กับภาษาไทยวันละคำ กับคำว่า "เหลือบ่ากว่าแรง"
อ.เปลื้อง ณ.นคร ให้ความหมายไว้ว่า : ว. เกินความสามารถที่จะทำได้

ส่วนของราชบัณฑิตยสถาน
เหลือบ่ากว่าแรง : ว. เกินความสามารถที่จะทําได้, เกินกําลัง.

ส่วนความหมายที่นายอัลกอฮอล์ ชอบนำมาใช้อ้างอิง
เหลือบ่ากว่าแรง [V] ; be beyond one's capacity
Syn. เกินกำลัง, เหลือกำลัง
Ant. พอแรง
Sample. ชาวบ้านเห็นว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็เต็มใจจัดหาให้
Def. เกินความสามารถที่จะทำได้

นาน ๆ ได้ร่ายยาว ทำให้หายเหนื่อยไปได้บ้าง
อย่าบ่นว่ากันนะครับ

[heart_shell]

laughhahaha
พี่หูผมนับวันยิ่งเทพขึ้นครับพี่  laughhahaha ผมไปฟังพวกแรงๆมาพอมาเจอ กำลังน้อยๆ มันย่อมไม่โดนนะซิครับ [roll] งานนี้ผมเล็งไปที่ลำโพงครับ ตัวเก่าที่เคยฟังประจำตัวใหญ่ๆ ไม่อยู่ตัวนั้นแหละสามารถตัดสินใด้ว่าแอมป์ดีหรือไม่ หุผมต้องฟังตัวนั้นครับ  laughhahaha  สำหรับลำโพงตัวอื่นที่ลองให้ผมฟังผมว่าสำหรับผมมันยังไม่โดนครับ และ psb b1 เองผมก็เคยใช้มานานครับ มันไม่ใช่แนวผม laughhahaha
เดี่ยวเดือนหน้าก่อน ผมจะเอา 150 w ไประเบิด psb b1 ซะหน่อย หรือเชิญมาฟังที่บ้านผมเลย
มันเป็นที่ถกเถียงกันมานานว่ากำลังขับเยอะมันจะได้รายละเอียดดีกว่า ณ. ที่โวลุ่มระดับเดียวกัน บางท่านบอกว่าไม่มีผล ก็แล้วแต่ครับประเด็นนี้ไม่ขอถกเถียงครับ เพราะตัวผมเองยังไม่ได้ลองครับ
แต่ก็สงสัยทำไม เห็นเขาจึงชอบเล่นพวกกำลังขับเยอะๆกัน มันต้องมีเหตุผลซินะ

นับวันหูผมจะเทพขึ้นครับ ลำโพงต้องแพงๆขึ้นครับ laughhahaha วันงาน ว่าจะไปเดินเล่นๆหาฟัง ของใหม่ๆประดับความรู้บ้างครับ

« ตอบกลับ #1374 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 08:27:23 PM »
อ่านจบแล้วครับ [clap hand2] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #1375 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 09:18:22 PM »

พี่หูผมนับวันยิ่งเทพขึ้นครับพี่  laughhahaha ผมไปฟังพวกแรงๆมาพอมาเจอ กำลังน้อยๆ มันย่อมไม่โดนนะซิครับ [roll] งานนี้ผมเล็งไปที่ลำโพงครับ ตัวเก่าที่เคยฟังประจำตัวใหญ่ๆ ไม่อยู่ตัวนั้นแหละสามารถตัดสินใด้ว่าแอมป์ดีหรือไม่ หุผมต้องฟังตัวนั้นครับ  laughhahaha  สำหรับลำโพงตัวอื่นที่ลองให้ผมฟังผมว่าสำหรับผมมันยังไม่โดนครับ และ psb b1 เองผมก็เคยใช้มานานครับ มันไม่ใช่แนวผม laughhahaha
เดี่ยวเดือนหน้าก่อน ผมจะเอา 150 w ไประเบิด psb b1 ซะหน่อย หรือเชิญมาฟังที่บ้านผมเลย
มันเป็นที่ถกเถียงกันมานานว่ากำลังขับเยอะมันจะได้รายละเอียดดีกว่า ณ. ที่โวลุ่มระดับเดียวกัน บางท่านบอกว่าไม่มีผล ก็แล้วแต่ครับประเด็นนี้ไม่ขอถกเถียงครับ เพราะตัวผมเองยังไม่ได้ลองครับ
แต่ก็สงสัยทำไม เห็นเขาจึงชอบเล่นพวกกำลังขับเยอะๆกัน มันต้องมีเหตุผลซินะ

นับวันหูผมจะเทพขึ้นครับ ลำโพงต้องแพงๆขึ้นครับ laughhahaha วันงาน ว่าจะไปเดินเล่นๆหาฟัง ของใหม่ๆประดับความรู้บ้างครับ

หากพูดถึงลำโพง Celestion SL6-S ลำโพงฝั่งอังกฤษ ที่เคยให้ฟังนั้น

ลำโพงนี้ เป็นลำโพงตู้ปิด ความไว 84dB ถือว่าความไวค่อนข้างต่ำ และเป็นลำโพงที่ค่อนข้างบริโภควัตต์พอสมควร
กับ LM1875 OCL Mode สามารถปลดปล่อยให้ลำโพงคู่นี้เผยตัวตนที่แท้จริงออกมาได้
เพราะผมได้เอามาฟังเทียบกับแอมป์พวกวัตต์สูงให้เป็นที่ปรากฏแล้ว

ซึ่งผมเองไม่ได้เอามาต่อให้ฟัง เพราะผมชอบเอา 1875 มาต่อฟังกับลำโพงที่มีค่าตัวไม่มากนัก
ถ้าแอมป์สามารถทำให้ลำโพงรองบ่อน (ขออนุญาตยกขึ้นมาพูดให้เห็นภาพ ไม่ได้เหยียดหยามลำโพงอื่นนะ)
ให้สามารถปลดปล่อยเสียงที่ดีได้แล้ว

ฉันใดก็ฉันนั้น แอมป์ตัวนี้ย่อมทำให้ลำโพงคู่ที่ผมกล่าวถึงสำแดงเดชได้
ยกเว้นเสียแต่ว่า อ่อนกำลังขับไม่ไหว
นั่นจึงเป็นเหตุเป็นผลที่ผมพูดถึงมาข้างต้นก่อนหน้านี้

และแล้วก็แหย่ให้คุณ Cleaning ออกมาโพสต์ยาว ๆ ได้แล้ว
 [yehhhhh] [yehhhhh] [yehhhhh]

ที่เคยบอกว่าหากว่างเสาร์ อาทิตย์ จะแวะมาเยี่ยมเยียนนั้น
ดูท่าทีจะไม่ได้มาหาเสียแล้ว เพราะต้องไปใต้เสาร์อาทิตย์นี้แล้วครับ

[c--c] [c--c]

« ตอบกลับ #1376 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 09:27:51 PM »
ฝากรูปให้คุณ Cleaning ได้ชมภาพแทนก่อนนะ

หากมีโอกาส จะยกเอามาให้ลองเอาแอมป์ที่บ้านคุณ Cleaning ลองขับดูบ้าง
ดูซิว่า เมื่อเทียบกับ Infinity เสียงจะต่างกันเยอะไหม
 [unde_cided]

ออฟไลน์ modcanfire

« ตอบกลับ #1377 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 09:57:22 PM »
โอ้ลำโพงสวยมาก [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #1378 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 10:04:22 PM »
มายั่วต่อครับ ทำหน้ากากใส่แอมป์ตัวไหม่ ก็เลยเอามาอวดสะหน่อยครับ fart-raccoon fart-raccoon

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1379 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 10:06:07 PM »
ฝากรูปให้คุณ Cleaning ได้ชมภาพแทนก่อนนะ

หากมีโอกาส จะยกเอามาให้ลองเอาแอมป์ที่บ้านคุณ Cleaning ลองขับดูบ้าง
ดูซิว่า เมื่อเทียบกับ Infinity เสียงจะต่างกันเยอะไหม
 [unde_cided]
ก็ไม่รู้ว่าผมจะรับเกรียติ์จากพี่ มาเที่ยวที่บ้านหลังเล็กๆของผมหรือเปล่าครับ
พี่ถ้าหม้อผมมาเมื่อไรบอกด้วยนะครับ ฝากไว้ที่แฟนพี่ผมจะเข้าไปรับครับถ้าพี่ไม่อยู๋ครับ

วันงานผมว่าจะไปหาชื้อ  proac 2.5 มารอลำโพงอังกฤษมาเปรียบซะหน่อย  laughhahaha ว่าจะพกเงินไป 1500 เพราะเหลือเท่านี้ laughhahaha ไปเดินเทียวงานซะหน่อย
คุยข่มซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2012, 10:12:17 PM โดย cleaning »